DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |

Cáp quang singlemode 8fo, 8 sợi | Tổng kho cáp quang

CÁP QUANG 8FO

anh-day-cap-quang-8-fo

Cáp quang 8fo single mode là một trong các sản phẩm cáp được bán tốt nhất trên thị trường, có thể đi ngoài trời hoặc trong nhà, được cấu tạo với phần tử chịu lực trung tâm cộng với lớp sợi chịu lực và bao bọc bởi  lớp vỏ nhựa chất lượng cao nên cáp có độ chống chịu cao với các tác độ từ bên ngoài. Với việc sở hữu những ưu điểm nổi bật và tính năng thông minh, đáp ứng hầu hết tiêu chuẩn kỹ thuật về hiệu suất cáp quang Singlemode 8FO đã và đang mang lại niềm tin và sự hài lòng cho khách hàng trên toàn quốc.
Cáp quang 8fo luồn cống kim loại có thêm lớp băng thép nhăn nhằm bảo vệ sợi quang khỏi tác động ngoại lực và các loại côn trùng cắn; giúp đảm bảo truyền tín hiệu quang đi xa với tốc độ cao tốt hơn; phù hợp với hệ thống cáp quang, mạng LAN, mạng WAN, hệ thống camera…

Cũng giống như những loại cáp quang khác, cáp quang 8FO được phân loại thành 2 loại là cáp quang Singlemode hay cáp quang Multimode là loại cáp quang được sử dụng phổ biến hầu hết trong các hệ thống mạng viễn thông hiện nay. Ngoài ra cáp quang 8fo còn được chia thành các loại cáp quang 8fo ngầm, cáp quang 8 fo treo. cáp quang Vinacap, cáp quang viettel.

Cấu tạo của cáp quang 8FO

day-cap-quang-8-FO

Dây cáp quang 8fo được cấu tạo bởi:
Sợi quang: Sản xuất theo tiêu chuẩn ITU-T G.652D, G.655

Ống lỏng: chứa dầu chống ẩm, chống thấm nhằm làm giảm nguy cơ kéo dãn của sợi quang, giúp cáp quang di chuyển dễ dàng.

Thành phần gia cường trung tâm: Làm từ vật liệu FRP đảm bảo sự dẻo dai cho cap trong quá trình lắp đặt, thi công và sửa chữa.  

Băng chống thấm: có tác dụng ngăn cản hơi nước từ bên ngoài xâm nhập vào trong cáp. Từ đó làm tăng tính bền của cap. 

Dây sợi chống thấm: cũng cho tác dụng ngăn hơi nước, hơi ẩm xâm nhập vào lõi cáp hiệu quả

Lớp vỏ ngoài: được làm từ chất liệu HDPE có độ bền cao. Có thể chống lại những tác động gặm nhấm của côn trùng.

Dây treo: Là dây gia cường làm bằng thép mạ, đường kính sợi thép 1mm đến 1,2mm và được bọc bằng lớp vỏ HDPE.

Đặc điểm kỹ thuật của cáp quang 8FO

Lớp vỏ bằng nhựa HDPE chịu lực, chống tia tử ngoại, chống gặm nhấm, cách điện

Có phần tử chịu lực trung tâm  giúp hạn chế võng cáp, gập gãy cáp khi thi công

Lõi sợi quang: Singlemode 9/125µm

Đã được kiểm tra qua các tiêu chuẩn IEC

Số sợi quang bên trong cáp: 8 sợi/8 code/ 8 lõi

Bán kính trong nhỏ nhất khi lắp đặt: 250 mm

Bán kính trong nhỏ nhất khi làm việc: 220 mm

Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt: 3000 N

Lực kéo lớn nhất khi làm việc: 1500 N

Lực nén: 2000 N/100 nm

Khả năng chịu va đập với E=10N.m, r=150nm: 30 lần va đập/impacts

Khoảng nhiệt độ bảo quản: -30 đến +70 độ C

Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt: -5 đến +50 độ C

Khoảng nhiệt độ khi làm việc: -30 đến +70 độ C 

CÁP QUANG 8FO

Cáp quang dã chiến Singlemode 4Fo, 8Fo, 12Fo
Cáp quang dã chiến Singlemode 4Fo, 8Fo, 12Fo

Cáp quang dã chiến Singlemode 4Fo, 8Fo, 12Fo

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang treo 8 Fo bọc kim loại
Cáp quang treo 8 Fo bọc kim loại

Cáp quang treo 8 Fo bọc kim loại

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang luồn cống 8Fo kim loại Vinacap
Cáp quang luồn cống 8Fo kim loại Vinacap

Cáp quang luồn cống 8Fo kim loại Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 8Fo Postef
Cáp quang 8Fo Postef

Cáp quang 8Fo Postef

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang ngầm luồn cống 8Fo Kim loại Vinacap CKL-8FO
Cáp quang ngầm luồn cống 8Fo Kim loại Vinacap CKL-8FO

Cáp quang ngầm luồn cống 8Fo Kim loại Vinacap CKL-8FO

Giá: LIÊN HỆ
 Cáp quang 8FO kim loại Vinacap
Cáp quang 8FO kim loại Vinacap

Cáp quang 8FO kim loại Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang ngầm 8FO vinacap phi kim loại
Cáp quang ngầm 8FO vinacap phi kim loại

Cáp quang ngầm 8FO vinacap phi kim loại

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang ngầm 8FO (8 sợi) bọc kim loại Vinacap
Cáp quang ngầm 8FO (8 sợi) bọc kim loại Vinacap

Cáp quang ngầm 8FO (8 sợi) bọc kim loại Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang cống kim loại 8Fo singlemode
Cáp quang cống kim loại 8Fo singlemode

Cáp quang cống kim loại 8Fo singlemode

Giá: LIÊN HỆ
 Cáp quang treo 8Fo M3 Viettel
Cáp quang treo 8Fo M3 Viettel

Cáp quang treo 8Fo M3 Viettel

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang treo 8FO Vinacap
Cáp quang treo 8FO Vinacap

Cáp quang treo 8FO Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
 Cáp quang 8FO phi kim loại Vinacap
Cáp quang 8FO phi kim loại Vinacap

Cáp quang 8FO phi kim loại Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang ngầm 8FO
Cáp quang ngầm 8FO

Cáp quang ngầm 8FO

8,000₫ 0₫
Cáp quang 8Fo singlemode
Cáp quang 8Fo singlemode

Cáp quang 8Fo singlemode

7,000₫ 0₫
Cáp quang luồn ống 8 sợi chống chuột
Cáp quang luồn ống 8 sợi chống chuột

Cáp quang luồn ống 8 sợi chống chuột

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang ngầm luồn cống 8 sợi singlemode
Cáp quang ngầm luồn cống 8 sợi singlemode

Cáp quang ngầm luồn cống 8 sợi singlemode

Giá: LIÊN HỆ
CÁP QUANG CHÔN TRỰC TIẾP SINGLE MODE 8 CORE/8FO
CÁP QUANG CHÔN TRỰC TIẾP SINGLE MODE 8 CORE/8FO

CÁP QUANG CHÔN TRỰC TIẾP SINGLE MODE 8 CORE/8FO

8,000₫ 0₫
Cáp quang treo single mode 8 FO ngoài trời
Cáp quang treo single mode 8 FO ngoài trời

Cáp quang treo single mode 8 FO ngoài trời

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 8 core singlemode
Cáp quang 8 core singlemode

Cáp quang 8 core singlemode

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang ngầm chôn trực tiếp phi kim loại 8 FO
Cáp quang ngầm chôn trực tiếp phi kim loại 8 FO

Cáp quang ngầm chôn trực tiếp phi kim loại 8 FO

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 8FO Vinacap (8 core / 8 sợi)
Cáp quang 8FO Vinacap (8 core / 8 sợi)

Cáp quang 8FO Vinacap (8 core / 8 sợi)

7,800₫ 0₫
Cáp quang luồn cống 8FO (8 core / 8 sợi)
Cáp quang luồn cống 8FO (8 core / 8 sợi)

Cáp quang luồn cống 8FO (8 core / 8 sợi)

8,000₫ 0₫
Cáp quang cống kim loại 8FO (8 core / 8 sợi)
Cáp quang cống kim loại 8FO (8 core / 8 sợi)

Cáp quang cống kim loại 8FO (8 core / 8 sợi)

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang Viettel M3 treo 8FO Singlemode
Cáp quang Viettel M3 treo 8FO Singlemode

Cáp quang Viettel M3 treo 8FO Singlemode

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang Vinacap ngầm luồn cống 8FO Singlemode
Cáp quang Vinacap ngầm luồn cống 8FO Singlemode

Cáp quang Vinacap ngầm luồn cống 8FO Singlemode

Giá: LIÊN HỆ
CÁP QUANG TREO 8FO/CORE SINGLEMODE, CÁP QUANG TREO 8 SỢI SINGLEMODE
CÁP QUANG TREO 8FO/CORE SINGLEMODE, CÁP QUANG TREO 8 SỢI SINGLEMODE

CÁP QUANG TREO 8FO/CORE SINGLEMODE, CÁP QUANG TREO 8 SỢI SINGLEMODE

Giá: LIÊN HỆ