DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |  

Vì sao Module quang Cisco được ưa chuộng đến vậy? Các loại module Cisco phổ biến

  |  

WDM là gì? Tổng quan về công nghệ WDM

  |  

Sự khác nhau giữa SFP, SFP+ và XFP là gì?

  |  

Hướng dẫn cách sử dụng bộ chuyển đổi quang điện đúng cách

  |  

Module cáp đồng SFP+ RJ45 là gì? Module cáp đồng RJ45 được sử dụng như thế nào?

  |  

Cáp quang luồn cống là gì? Ứng dụng quan trọng của cáp quang luồn cống trong thực tế

  |  

Sự khác nhau giữa Hub, Switch và Router

  |  

Tổng quan về Cáp mạng Cat8. Ứng dụng của Cáp mạng Cat8 cho mạng 25G/40GBASE-T

  |  

Công nghệ cấp nguồn điện POE là gì? Những tiêu chuẩn POE thông dụng hiện nay

  |  

CWDM và PSM4 là gì? Cái nào là sự lựa chọn tốt nhất cho mạng Ethernet 100G

  |  

Sự khác biệt giữa đầu nối dây nhảy quang chuẩn UPC và APC

  |  

Dây nhảy mạng CAT6 LS - Dây nhảy mạng LS CAT6 UTP

  |  

Module quang là gì ? Các loại module quang

  |  

Dây nhảy quang singlemode là gì? Ưu điểm và ứng dụng của dây nhảy quang SingleMode

  |  

DÂY NHẢY MẠNG CAT6 COMMSCOPE, ĐẶC ĐIỂM, ĐIỂM GIỐNG VÀ KHÁC NHAU GIỮA DÂY NHẢY MẠNG VÀ DÂY CAP MẠNG

  |  

Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Ứng dụng và phân loại bộ chuyển đổi quang điện.

  |  

Hộp phối quang ODF – Địa chỉ mua bán ODF giá rẻ

  |  

Bộ chuyển đổi quang điện – Địa chỉ mua bộ chuyển đổi quang điện giá rẻ

  |  

CÁP QUANG NGẦM LUỒN CỐNG LÀ GÌ? CÁC LOẠI CÁP QUANG LUỒN CỐNG

  |  

ĐỊA CHỈ BÁN CÁP QUANG UY TÍN, GIÁ RẺ? MUA CÁP QUANG Ở ĐÂU?

  |  

Cáp quang om4 và ứng dụng cáp quang om4

  |  

Dây nhảy mạng cat6 Commscope? Địa chỉ mua Dây nhảy CAT6 commscope giá rẻ?

  |  

Converter quang 2 sợi là gì. Bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi quang tốc độ 10/100 và 10/100/1000

  |  

KHÁC NHAU GIỮA DÂY NHẢY CHUẨN UPC VÀ APC.

  |  

Đầu bấm nhanh cáp quang fast connector là gì. Hướng dẫn bấm fast connector

  |  

Cáp quang treo là gì? ứng dụng cáp quang treo

  |  

Patch panel là gì ? Ứng dụng và các loại patch panel?

  |  

Cáp điện thoại là gì? Một số loại cáp thoại chính

  |  

Cách bấm ổ cắm mạng âm tường, nhân mạng Commscope

  |  

cáp quang bọc kim loại, cáp quang chống chuột là gì

  |  

Bảng báo giá ống nhựa gân xoắn HDPE THC mới nhất

  |  

Hạt mạng cat6 commscope là gì? Cấu tạo của hạt mạng . Hạt mạng có những loại nào?

  |  

Cáp mạng CAT6 commscope là gì ? Những loại cáp mạng hiện nay.

  |  

Phân biệt bộ kéo dài khuếch đại HDMI qua dây mạng và HDMI qua mạng LAN

  |  

Tiêu chuẩn chỉ số suy hao mối hàn cáp quang

  |  

Máy đo cáp quang OTDR là gì và cách sử dụng máy đo OTDR

  |  

Cáp quang multmode là gì? Khái niệm, phân loại, ứng dụng của cáp quang Multimode

  |  

Chọn bộ kéo dài HDMI sử dụng cho màn hình LED?. Kéo dài HDMI quang là gì?

  |  

Dây nhảy quang Multimode là gì. Ứng dụng dây nhảy quang Multimode

  |  

Cáp mạng cat5e FTP , Cat6 SFTP chống nhiễu là gì? Địa mua cáp mạng chống nhiễu

  |  

Hạt mạng 3 mảnh cat6 là gì

  |  

Cách bấm patch panel cat6 commscope

  |  

Hướng dẫn bấm dây mạng cat5e, cat6 sao cho nhanh và chính xác

  |  

Giải pháp kéo dài HDMI quang cáp mạng lan hoặc cáp quang

  |  

HDMI qua cáp mạng LAN – Cách kéo dài HDMI với Cat 5e, cat6

  |  

Tại sao chọn cáp quang cho cáp đồng?

  |  

Khác nhau công nghệ AON Và GPON

  |  

BỘ CHUYỂN ĐỔI VIDEO SANG QUANG BNC LÀ GÌ? Cách sử dụng BỘ CHUYỂN ĐỔI VIDEO SANG QUANG

  |  

Sự khác nhau giữa hộp phối quang ODF trong nhà và ngoài trời

  |  

Đặc điểm dây cáp mạng LS cat5e và cat6

  |  

cap quang luồn cống phi kim loại là gì?

  |  

Cáp quang indoor là gì? CÁP QUANG 4 CORE TRONG NHÀ LÀ GÌ?

  |  

CÁP QUANG 4FO MULTIMODE GYXTW LÀ GÌ?

  |  

Thanh nguồn PDU tủ rack là gì

  |  

Cáp quang có ưu điểm nhuoc điểm gì? phụ kiện quang cơ bản

  |  

Adapter quang là gì? Các loại đầu adapter quang

  |  

Hạt mạng Cat5, Hạt mạng Cat6 khác nhau như thế nào?

  |  

Thanh quản lý cáp ngang là gì

  |  

Bút soi quang là gì? Cách sử dụng bút soi quang

  |

Măng xông quang ngoài trời | Mang xông quang giá tốt

MĂNG XÔNG QUANG

Măng xông quang hay còn gọi là Măng xông cáp quang- Fiber-Optic-Closure.Hiện nay trên thị trường đang có 2 loại măng xông quang là măng xông quang nằm ngang hay Vertical-Fiber-Optic-Closure (dùng để bảo vệ, khắc phục các điểm cáp quang bị đứt) và măng xông quang mũ chụp hay là Horizontal-Fiber-Optic-Closure (được sử dụng để bảo vệ mối nối, mối hàn cáp quang khi bị đứt được an toàn tuyệt đối).
anh-mang-xong-quang

Đặc tính kỹ thuật của măng xông quang

Dung lượng sử dụng có thể được rất nhiều core,  từ 4 sợi quang cho đến 48 sợi quang,  sử dụng nhiều lần.
 Một bộ măng xông 4 cổng ra vào gồm các thành phần sau: khay hàn quang, ống co nhiệt, băng cách điện, băng đánh dấu, công cụ mở ốc, móc treo, gioăng cao su, thanh chắn. Trong đó, măng xông có tối đa 4 khay, mỗi khay chứa từ 2-12 sợi quang.Có kết cấu đặc biệt cho treo cột bằng đai INOX.

Lớp vỏ ngoài của măng xông quang không ngấm nước, độ bền cao, và thích hợp với nhiều loại môi trường khác nhau. Đặc biệt, nó được ứng dụng rộng rãi trong các hệ thống cáp quang, truyền hình cáp CATV, mạng cáp quang FTTx, với mục đích nối giữa hai đoạn cáp bị đứt hoặc để tăng chiều dài đoạn cáp đang thi công.

Sử dụng tại nhiều vị trí đấu nối: Ngoài trời, trên cột, trên tường hoặc tại các cống bể, hố ga…Có kết cấu gioăng silicon làm kín khít đảm bảo cách ly tốt với môi trường bên ngoài, chống lại sự xâm nhập của côn trùng, nước, bụi bẩn…


Ưu điểm của măng xông quang

- Điểm đầu nối vô cùng kiên cố nên có độ bền lâu dài và duy hao tại đó cũng rất thấp. 
-
Lớp vỏ bảo vệ siêu bền cùng với dung lướng ử dụng tối đa lớn giúp cho nó có thể sử dựng nhiều lần.
- Măng xông được làm bằng chất liệu nhựa đặc chủng có tính chất không thấm nước, độ bền cao và khó bị phân hủy ở nhiều môi trường khác nhau.
- Măng xông quang có khối lượng siêu nhẹ , đây là một trong những chỉ tiêu quan trọng nhất cho măng xông dây thuê bao dễ dàng trog thi công và vận chuyển.
- Giá thành tương đối rẻ.
- Đảm bảo truyền quang tốt, phát huy tối đa công dụng.
- Có khả năng tháo mở và lắp ráp lại nhiều lần, thuận tiện cho sửa chữa, mở rộng bảo dưỡng. Măng xông quang. Dễ dàng thao tác lắp ráp mà không cần dụng cụ đặc biệt.

Địa chỉ mua măng xông giá rẻ ở đâu?

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại như: Măng xông HCN 50Q-48, măng xong 12FO. Măng xông 1in-1out 4 đến 24 core,  2 in-2 out 12-144 core. Măng xông  2in-2out 12-36 core, Măng xông 4 cổng Max 60 core … Bạn đang băn khoăn không biết lựa chọn loại măng xông nào cho thiết bị mạng của mình? Hãy liên hệ với chúng tôi để được hỗ trơ tư vấn và mua hàng tốt nhất. VIỄN THÔNG GIÁ TỐT là đại lý chuyên phân phối các sản phẩm thiết bị quang, cáp quang, măng xông quang chính hãng, giá thành rẻ hơn 5-10% so với thị trường .Mọi chi tiết xin liên hệ Hotline: 0963.508.809.

MĂNG XÔNG QUANG

Măng xông quang 8Fo Mini
Măng xông quang 8Fo Mini

Măng xông quang 8Fo Mini

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông co nhiệt cáp đồng RSB
Măng xông co nhiệt cáp đồng RSB

Măng xông co nhiệt cáp đồng RSB

Giá: LIÊN HỆ
 Măng xông cáp quang OPGW 24FO
Măng xông cáp quang OPGW 24FO

Măng xông cáp quang OPGW 24FO

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang OPGW 24FO
Măng xông quang OPGW 24FO

Măng xông quang OPGW 24FO

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang 48FO chính hãng
Măng xông quang 48FO chính hãng

Măng xông quang 48FO chính hãng

Giá: LIÊN HỆ
Hộp măng xông cáp quang 24FO
Hộp măng xông cáp quang 24FO

Hộp măng xông cáp quang 24FO

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang 4FO
Măng xông quang 4FO

Măng xông quang 4FO

Giá: LIÊN HỆ
 Măng xông quang 2FO
Măng xông quang 2FO

Măng xông quang 2FO

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang mũ chụp 96FO
Măng xông quang mũ chụp 96FO

Măng xông quang mũ chụp 96FO

Giá: LIÊN HỆ
 Măng xông quang mũ chụp 48FO
Măng xông quang mũ chụp 48FO

Măng xông quang mũ chụp 48FO

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang mũ chụp 24FO đầy đủ phụ kiện
Măng xông quang mũ chụp 24FO đầy đủ phụ kiện

Măng xông quang mũ chụp 24FO đầy đủ phụ kiện

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang 48 FO( 2in, 2out)
Măng xông quang 48 FO( 2in, 2out)

Măng xông quang 48 FO( 2in, 2out)

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang 24FO ngoài trời
Măng xông quang 24FO ngoài trời

Măng xông quang 24FO ngoài trời

230,000₫ 0₫
MĂNG XÔNG QUANG 12FO (12 CORE)  NGOÀI TRỜI
MĂNG XÔNG QUANG 12FO (12 CORE) NGOÀI TRỜI

MĂNG XÔNG QUANG 12FO (12 CORE) NGOÀI TRỜI

180,000₫ 0₫
MĂNG XÔNG QUANG 8FO NGOÀI TRỜI
MĂNG XÔNG QUANG 8FO NGOÀI TRỜI

MĂNG XÔNG QUANG 8FO NGOÀI TRỜI

180,000₫ 0₫
Măng xông quang 96 core (96fo)
Măng xông quang 96 core (96fo)

Măng xông quang 96 core (96fo)

350,000₫ 0₫
Măng xông quang ngoài trời 48Fo
Măng xông quang ngoài trời 48Fo

Măng xông quang ngoài trời 48Fo

280,000₫ 0₫
Măng xông quang 24 FO (24 core)
Măng xông quang 24 FO (24 core)

Măng xông quang 24 FO (24 core)

210,000₫ 0₫
Măng xông quang 12FO đủ phụ kiện
Măng xông quang 12FO đủ phụ kiện

Măng xông quang 12FO đủ phụ kiện

150,000₫ 0₫
Măng xông quang 8FO, 8 core
Măng xông quang 8FO, 8 core

Măng xông quang 8FO, 8 core

150,000₫ 0₫
Măng xông quang 4FO vỏ nhựa
Măng xông quang 4FO vỏ nhựa

Măng xông quang 4FO vỏ nhựa

50,000₫ 0₫
Măng xông quang 24 Fo (24 sợi, 24 core)
Măng xông quang 24 Fo (24 sợi, 24 core)

Măng xông quang 24 Fo (24 sợi, 24 core)

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang 12fo
Măng xông quang 12fo

Măng xông quang 12fo

210,000₫ 0₫
Măng xông quang 8 fo
Măng xông quang 8 fo

Măng xông quang 8 fo

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang 24 fo
Măng xông quang 24 fo

Măng xông quang 24 fo

Giá: LIÊN HỆ
Măng xông quang OPGW-ADSS
Măng xông quang OPGW-ADSS

Măng xông quang OPGW-ADSS

Giá: LIÊN HỆ