DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |  

Vì sao Module quang Cisco được ưa chuộng đến vậy? Các loại module Cisco phổ biến

  |  

WDM là gì? Tổng quan về công nghệ WDM

  |  

Sự khác nhau giữa SFP, SFP+ và XFP là gì?

  |  

Hướng dẫn cách sử dụng bộ chuyển đổi quang điện đúng cách

  |  

Module cáp đồng SFP+ RJ45 là gì? Module cáp đồng RJ45 được sử dụng như thế nào?

  |  

Cáp quang luồn cống là gì? Ứng dụng quan trọng của cáp quang luồn cống trong thực tế

  |  

Sự khác nhau giữa Hub, Switch và Router

  |  

Tổng quan về Cáp mạng Cat8. Ứng dụng của Cáp mạng Cat8 cho mạng 25G/40GBASE-T

  |  

Công nghệ cấp nguồn điện POE là gì? Những tiêu chuẩn POE thông dụng hiện nay

  |

Cáp mạng CAT6 UTP, SFTP, AMP, Commsocpe, GNET, LS, Goldenlink chính hãng

CÁP MẠNG CAT6

Cáp mạng cat6 là gì?

  • Dây cáp mạng cat6 hay cáp mạng cat6 nói chung đều là tên gọi của dây mạng 4 cặp xoắn đôi theo tiêu chuẩn cat6 (Cable Category 6) Đặc trưng cơ bản của cáp mạng cat6 là lõi nhựa chữ thập phân tách 4 đôi dây có tác dụng giảm nhiễu làm cho khoảng cách truyền tải tín hiệu được xa hơn so với cáp mạng cat5e.

Cấu tạo cáp mạng cat6:

  • Lớp vỏ được làm từ nhựa PVC chất lượng cao, khá thân thiện với môi trường
  • Bên trong lớp vỏ là 4 cặp dây dây xoắn đôi thành từng cặp; lõi sợi dây mạng thường được cấu tạo từ đồng nguyên chất để đảm bảo tín hiệu tốt nhất. Đường kính lõi dây đồng dao động từ 24AWG đến 23AWG tức vào khoảng 0.45 – 0.57mm
  • Tiếp đến là lõi nhựa hình chữ thập phân tách 4 cặp dây riêng biệt; đây là điểm khác biệt lớn nhất so với cáp mạng cat5e
  • Ngoài ra còn có thêm thành phần sợi dây dù trợ lực đảm bảo độ chắc chắn khi chịu lực kéo căng từ môi trường

Dây cáp mạng cat6 có những loại nào?

  • Dây cáp mạng cat6 cũng được phân chia ra thành các loại khác nhau để phù hợp hơn với nhu cầu sử dụng; tuy nhiên có 2 loại chính đó là cáp cat6 UTP và cat6 FTP (hay còn gọi là cat6 A)
  • Loại cáp mạng cat6 FTP là loại cáp có thêm lớp bọc bạc chống nhiễu để thích hợp với các môi trường có độ nhiễu điện từ cao như trong các khu vực nhà xưởng, các khu chứa máy công nghiệp.
  • Ngoài ra nếu phân loại theo hãng thì ta có khá nhiều các hãng sản xuất cáp mạng như AMP Commscope; Alantek, Vinacap, Golden Link, LS…
Tại sao nên sử dụng cáp mạng cat6?
  • Cáp mạng cat6 là dòng cao cấp hơn so với cáp mạng cat5e về tốc độ đường truyền; khoảng cách truyền tín hiệu do có cấu trúc phức tạp hơn và được tối ưu hơn nên cáp cat6 có băng thông lên đến 1000Mbps
  • Dây cáp mạng cat6 được sử dụng rộng rãi trong các khu văn phòng; các hệ thống mạng công nghiệp, các nhà xưởng; và ít được sử dụng trong nhà ở bởi chi phí cao hơn cáp cat5e
cap-mang-cat6

Mua Dây cáp mạng cat6 ở đâu giá rẻ?

  • Viễn Thông Giá tốt phân phối các dòng sản phẩm cáp mạng, dây mạng cat6 với đủ chủng loại đảm bảo mọi nhu cầu sử dụng, cáp mạng chúng tôi cung cấp ra thị trường đều là hàng chính hãng, có đầy đủ giấy tờ chứng minh nguồn gốc chất lượng và hỗ trợ tốt nhất cho dự án. Các loại cáp mạng Cat6 UTP, cat6 FTP hay cat6A đều được bán với giá rẻ nhất thị trường nên quý khách hàng hoàn toàn có thể yên tâm mua hàng tại Viễn Thông Giá Tốt

CÁP MẠNG CAT6

Cáp mạng cat6 Vinacap 4 đôi UTP
Cáp mạng cat6 Vinacap 4 đôi UTP

Cáp mạng cat6 Vinacap 4 đôi UTP

2,310,000₫ 0₫
Cáp mạng AMP Commscope CAT6A UTP | PN 884024508/10
Cáp mạng AMP Commscope CAT6A UTP | PN 884024508/10

Cáp mạng AMP Commscope CAT6A UTP | PN 884024508/10

Giá: LIÊN HỆ
Dây cáp mạng CAT6A AMP Commscope
Dây cáp mạng CAT6A AMP Commscope

Dây cáp mạng CAT6A AMP Commscope

Giá: LIÊN HỆ
 Dây cáp mạng Cat6 LS
Dây cáp mạng Cat6 LS

Dây cáp mạng Cat6 LS

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng cat6 Vinacap
Cáp mạng cat6 Vinacap

Cáp mạng cat6 Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng LS VINA Cat6A 23AWG, PVC, CM, FTP
Cáp mạng LS VINA Cat6A 23AWG, PVC, CM, FTP

Cáp mạng LS VINA Cat6A 23AWG, PVC, CM, FTP

Giá: LIÊN HỆ
Dây cáp mạng cat6 Golden link
Dây cáp mạng cat6 Golden link

Dây cáp mạng cat6 Golden link

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng LS Cat6 AWG,PVC,CMX, U/UTP
Cáp mạng LS Cat6 AWG,PVC,CMX, U/UTP

Cáp mạng LS Cat6 AWG,PVC,CMX, U/UTP

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng cat6 Goldenlink ngoài trời
Cáp mạng cat6 Goldenlink ngoài trời

Cáp mạng cat6 Goldenlink ngoài trời

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng Cat6 ngoài trời outdoor
Cáp mạng Cat6 ngoài trời outdoor

Cáp mạng Cat6 ngoài trời outdoor

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng CAT6A AMP commscope 884024508/10
Cáp mạng CAT6A AMP commscope 884024508/10

Cáp mạng CAT6A AMP commscope 884024508/10

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng CAT6 UTP HIKVISION DS-1LN6-UU
Cáp mạng CAT6 UTP HIKVISION DS-1LN6-UU

Cáp mạng CAT6 UTP HIKVISION DS-1LN6-UU

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng CAT6 UTP GT-NET
Cáp mạng CAT6 UTP GT-NET

Cáp mạng CAT6 UTP GT-NET

Giá: LIÊN HỆ
Cát mạng Cat3 Speedlink Outdoor - cáp Cat3 dùng ngoài trời
Cát mạng Cat3 Speedlink Outdoor - cáp Cat3 dùng ngoài trời

Cát mạng Cat3 Speedlink Outdoor - cáp Cat3 dùng ngoài trời

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng Cat7 S/FTP
Cáp mạng Cat7 S/FTP

Cáp mạng Cat7 S/FTP

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng Cat6 chống nhiễu LS UTP-G-C6G-E1VN-X 0.5X004P/BL
Cáp mạng Cat6 chống nhiễu LS UTP-G-C6G-E1VN-X 0.5X004P/BL

Cáp mạng Cat6 chống nhiễu LS UTP-G-C6G-E1VN-X 0.5X004P/BL

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng LS  Cat6A FTP chống nhiễu (FTP- G-C6G-E1VN-M 0.5X004P/BL)
Cáp mạng LS Cat6A FTP chống nhiễu (FTP- G-C6G-E1VN-M 0.5X004P/BL)

Cáp mạng LS Cat6A FTP chống nhiễu (FTP- G-C6G-E1VN-M 0.5X004P/BL)

Giá: LIÊN HỆ
Dây cáp mạng Cat6 FTP AMP/COMMSCOPE
Dây cáp mạng Cat6 FTP AMP/COMMSCOPE

Dây cáp mạng Cat6 FTP AMP/COMMSCOPE

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng CAT6 chống nhiễu SFTP Golden Link
Cáp mạng CAT6 chống nhiễu SFTP Golden Link

Cáp mạng CAT6 chống nhiễu SFTP Golden Link

Giá: LIÊN HỆ
 Dây cáp mạng cat6 AMP commscope chính hãng
Dây cáp mạng cat6 AMP commscope chính hãng

Dây cáp mạng cat6 AMP commscope chính hãng

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng Cat6 AMP COMMSCOPE 1427254-6
Cáp mạng Cat6 AMP COMMSCOPE 1427254-6

Cáp mạng Cat6 AMP COMMSCOPE 1427254-6

Giá: LIÊN HỆ
Cáp mạng AMP Commscope cat6 UTP | 1427254-6
Cáp mạng AMP Commscope cat6 UTP | 1427254-6

Cáp mạng AMP Commscope cat6 UTP | 1427254-6

2,350,000₫ 2,550,000₫