DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |  

Vì sao Module quang Cisco được ưa chuộng đến vậy? Các loại module Cisco phổ biến

  |  

WDM là gì? Tổng quan về công nghệ WDM

  |  

Sự khác nhau giữa SFP, SFP+ và XFP là gì?

  |  

Hướng dẫn cách sử dụng bộ chuyển đổi quang điện đúng cách

  |  

Module cáp đồng SFP+ RJ45 là gì? Module cáp đồng RJ45 được sử dụng như thế nào?

  |  

Cáp quang luồn cống là gì? Ứng dụng quan trọng của cáp quang luồn cống trong thực tế

  |  

Sự khác nhau giữa Hub, Switch và Router

  |  

Tổng quan về Cáp mạng Cat8. Ứng dụng của Cáp mạng Cat8 cho mạng 25G/40GBASE-T

  |  

Công nghệ cấp nguồn điện POE là gì? Những tiêu chuẩn POE thông dụng hiện nay

  |  

CWDM và PSM4 là gì? Cái nào là sự lựa chọn tốt nhất cho mạng Ethernet 100G

  |  

Sự khác biệt giữa đầu nối dây nhảy quang chuẩn UPC và APC

  |  

Dây nhảy mạng CAT6 LS - Dây nhảy mạng LS CAT6 UTP

  |  

Module quang là gì ? Các loại module quang

  |  

Dây nhảy quang singlemode là gì? Ưu điểm và ứng dụng của dây nhảy quang SingleMode

  |  

DÂY NHẢY MẠNG CAT6 COMMSCOPE, ĐẶC ĐIỂM, ĐIỂM GIỐNG VÀ KHÁC NHAU GIỮA DÂY NHẢY MẠNG VÀ DÂY CAP MẠNG

  |  

Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Ứng dụng và phân loại bộ chuyển đổi quang điện.

  |  

Hộp phối quang ODF – Địa chỉ mua bán ODF giá rẻ

  |  

Bộ chuyển đổi quang điện – Địa chỉ mua bộ chuyển đổi quang điện giá rẻ

  |  

CÁP QUANG NGẦM LUỒN CỐNG LÀ GÌ? CÁC LOẠI CÁP QUANG LUỒN CỐNG

  |  

ĐỊA CHỈ BÁN CÁP QUANG UY TÍN, GIÁ RẺ? MUA CÁP QUANG Ở ĐÂU?

  |  

Cáp quang om4 và ứng dụng cáp quang om4

  |  

Dây nhảy mạng cat6 Commscope? Địa chỉ mua Dây nhảy CAT6 commscope giá rẻ?

  |  

Converter quang 2 sợi là gì. Bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi quang tốc độ 10/100 và 10/100/1000

  |  

KHÁC NHAU GIỮA DÂY NHẢY CHUẨN UPC VÀ APC.

  |  

Đầu bấm nhanh cáp quang fast connector là gì. Hướng dẫn bấm fast connector

  |  

Cáp quang treo là gì? ứng dụng cáp quang treo

  |  

Patch panel là gì ? Ứng dụng và các loại patch panel?

  |  

Cáp điện thoại là gì? Một số loại cáp thoại chính

  |  

Cách bấm ổ cắm mạng âm tường, nhân mạng Commscope

  |  

cáp quang bọc kim loại, cáp quang chống chuột là gì

  |  

Bảng báo giá ống nhựa gân xoắn HDPE THC mới nhất

  |  

Hạt mạng cat6 commscope là gì? Cấu tạo của hạt mạng . Hạt mạng có những loại nào?

  |  

Cáp mạng CAT6 commscope là gì ? Những loại cáp mạng hiện nay.

  |  

Phân biệt bộ kéo dài khuếch đại HDMI qua dây mạng và HDMI qua mạng LAN

  |  

Tiêu chuẩn chỉ số suy hao mối hàn cáp quang

  |  

Máy đo cáp quang OTDR là gì và cách sử dụng máy đo OTDR

  |  

Cáp quang multmode là gì? Khái niệm, phân loại, ứng dụng của cáp quang Multimode

  |  

Chọn bộ kéo dài HDMI sử dụng cho màn hình LED?. Kéo dài HDMI quang là gì?

  |  

Dây nhảy quang Multimode là gì. Ứng dụng dây nhảy quang Multimode

  |  

Cáp mạng cat5e FTP , Cat6 SFTP chống nhiễu là gì? Địa mua cáp mạng chống nhiễu

  |  

Hạt mạng 3 mảnh cat6 là gì

  |  

Cách bấm patch panel cat6 commscope

  |  

Hướng dẫn bấm dây mạng cat5e, cat6 sao cho nhanh và chính xác

  |  

Giải pháp kéo dài HDMI quang cáp mạng lan hoặc cáp quang

  |  

HDMI qua cáp mạng LAN – Cách kéo dài HDMI với Cat 5e, cat6

  |  

Tại sao chọn cáp quang cho cáp đồng?

  |  

Khác nhau công nghệ AON Và GPON

  |  

BỘ CHUYỂN ĐỔI VIDEO SANG QUANG BNC LÀ GÌ? Cách sử dụng BỘ CHUYỂN ĐỔI VIDEO SANG QUANG

  |  

Sự khác nhau giữa hộp phối quang ODF trong nhà và ngoài trời

  |  

Đặc điểm dây cáp mạng LS cat5e và cat6

  |  

cap quang luồn cống phi kim loại là gì?

  |  

Cáp quang indoor là gì? CÁP QUANG 4 CORE TRONG NHÀ LÀ GÌ?

  |  

CÁP QUANG 4FO MULTIMODE GYXTW LÀ GÌ?

  |  

Thanh nguồn PDU tủ rack là gì

  |  

Cáp quang có ưu điểm nhuoc điểm gì? phụ kiện quang cơ bản

  |  

Adapter quang là gì? Các loại đầu adapter quang

  |  

Hạt mạng Cat5, Hạt mạng Cat6 khác nhau như thế nào?

  |  

Thanh quản lý cáp ngang là gì

  |  

Bút soi quang là gì? Cách sử dụng bút soi quang

  |

HẠT MẠNG RJ45, AMP RJ45 CAT6, AMP RJ45 CAT 5E

HẠT MẠNG RJ45

hat-mang-cat7

HẠT MẠNG RJ45

  • Hạt mạng hay còn gọi là đầu bấm mạng một vật dụng dùng để kết nối dây cáp mạng internet với các thiết bị mạng hoặc các thiết bị cần sử dụng chung một kết nối.Với dây cáp quang thì không sử dụng hạt mạng nhưng đối với các loại dây cáp mạng thông thường (dây mạng cat5, dây mạng cat6) thì nhất thiết cần phải sử dụng hạt mạng để có thể kết nối dây mạng với các thiết bị đầu cuối.
  • RJ45 là chuẩn nối cáp mạng với các thiết bị mạng khác như switch, modem, máy tính, máy in…. RJ45 là viết tắt của Registered Jack-45 – là một tiêu chuẩn cho phép đấu nối vào đầu sợi dây cáp mạng để kết nối với mạng cục bộ hoặc internet. Theo đó RJ45 chứa 8 chân: 2 chân – Truyền tín hiệu 2 chân – Nhận tín hiệu  4 chân – thường không sử dụng trong các hệ thống mạng 100Mbps mà chỉ sử dụng trong hệ thống mạng Gigabit, hệ thống mạng kèm nguồn (PoE).


Tính năng: 

  • Thiết kế thân thiệt với môi trường Ứng dụng cho: UTP CAT5E & CAT6, CAT7 cáp Đầu kiểu: 8P8C Loại thiết bị: RJ45 cắm mô-đun khởi động snagless Mạng: Mạng 8P8C cáp Ethernet Crimp Cuối nối Modular khởi động.
  • Giúp bảo vệ cáp và kết nối, kéo dài tuổi thọ của các loại cáp …


Phân loại:

  • Hiện nay, hạt mạng được sử dụng phổ biến nhất là Rj45 cat5e, cat6, cat7 của các hãng như AMP COMMSCOPE, Golden Link, Ugreen...


Nhận biết hạt mạng RJ45 AMP chính hãng: 

  • Chất liệu nhựa: Đối với những loại hạt mạng được làm từ nhựa tinh khiết thì chất lượng hạt mạng sẽ tốt hơn, độ cứng được đảm bảo giúp tăng tuổi thọ của hạt mạng khi sử dụng. Nếu là nhựa tinh khiết thì đầu bấm sẽ trong và dẻo, đàn hồi hơn so với nhựa tái chế.  Những loại hạt mạng kém chất lượng thường rất giòn, dễ vỡ khi bấm đầu mạng hoặc bấm được nhưng không thông dữ liệu.
  • Vỏ kim loại chống nhiễu của hạt mạng:Thông thường, phần kim loại chống nhiễu bên ngoài đầu mạng được làm từ kim không gỉ cao cấp để hạn chế trường hợp bị oxy hóa ngoài không khí. Có nhiều loại hạt mạng được làm từ sắt nhưng cũng có những đầu mạng được làm từ thép. Dùng hạt mạng làm bằng sắt thì khi sử dụng qua thời gian rất dễ bị han gỉ gây ảnh hưởng đến đặc tính chống nhiễu của đầu. Không ít người sử dụng đã phản ánh về vấn đề này khi mua phải các sản phẩm hạt mạng chống nhiễu kém chất lượng.
  •  Đầu tiếp xúc của hạt mạng: được làm bằng hợp kim để có thể truyền nhận tín hiệu mạng giữa cáp mạng và thiết bị mạng. 
  • Khe cắm của đầu hạt mạng: tám khe cắm của đầu hạt mạng có tác dụng phân tách, cố định tám lõi dây cáp mạng. Độ dài của tám khe là khác nhau, việc cố định lõi dây mạng sẽ giúp cho thao tác bấm đầu mạng dễ dàng và nhanh chóng hơn.
  • Phích cắm trực tiếp vào lõi dây mạng: tám phích cắm này được bấm sâu vào lõi dây, nó dùng để cố định lõi và truyền dẫn tín hiệu giữa thiết bị mạng và cáp mạng.
     

Mua hạt mạng RJ45 chính hãng ở đâu?

Viễn Thông Giá Tốt  tự hào là đại lý uy tín chuyên phân phối hạt mạng chính hãng AMP RJ45 Cat5e, RJ45 Cat6, Cat7, Golden Link cat5e, Golden Link cat6... Sản phẩm giá rẻ chất lượng cao mang mới cho quý khách hàng những trải nghiệm tốt nhất!

HẠT MẠNG RJ45

Hạt mạng RJ45 CAT7
Hạt mạng RJ45 CAT7

Hạt mạng RJ45 CAT7

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng Cat6 LS
Hạt mạng Cat6 LS

Hạt mạng Cat6 LS

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng cat5e LS chính hãng, P/N: LS-MP-UC5E-RJ45
Hạt mạng cat5e LS chính hãng, P/N: LS-MP-UC5E-RJ45

Hạt mạng cat5e LS chính hãng, P/N: LS-MP-UC5E-RJ45

Giá: LIÊN HỆ
Hạt Mạng Cat6 FTP chống nhiễu 6-569550-3
Hạt Mạng Cat6 FTP chống nhiễu 6-569550-3

Hạt Mạng Cat6 FTP chống nhiễu 6-569550-3

Giá: LIÊN HỆ
Đầu chụp mạng Cat6 màu vàng Commscope
Đầu chụp mạng Cat6 màu vàng Commscope

Đầu chụp mạng Cat6 màu vàng Commscope

Giá: LIÊN HỆ
Hạt Mạng Cat6 FTP chống nhiễu  5-1933433-3
Hạt Mạng Cat6 FTP chống nhiễu 5-1933433-3

Hạt Mạng Cat6 FTP chống nhiễu 5-1933433-3

Giá: LIÊN HỆ
Nhân điện thoại RJ11 AMP Commscope
Nhân điện thoại RJ11 AMP Commscope

Nhân điện thoại RJ11 AMP Commscope

Giá: LIÊN HỆ
Nhân mạng Cat6 AMP COMMCOPE P/N: 1375055-1
Nhân mạng Cat6 AMP COMMCOPE P/N: 1375055-1

Nhân mạng Cat6 AMP COMMCOPE P/N: 1375055-1

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng Cat6 3 mảnh AMP/COMMSCOPE P/N: 6-2111989-3
Hạt mạng Cat6 3 mảnh AMP/COMMSCOPE P/N: 6-2111989-3

Hạt mạng Cat6 3 mảnh AMP/COMMSCOPE P/N: 6-2111989-3

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng COMMSCOPE/AMP Cat6 chính hãng
Hạt mạng COMMSCOPE/AMP Cat6 chính hãng

Hạt mạng COMMSCOPE/AMP Cat6 chính hãng

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng Commscope Cat6A FTP 5-1933433-3
Hạt mạng Commscope Cat6A FTP 5-1933433-3

Hạt mạng Commscope Cat6A FTP 5-1933433-3

Giá: LIÊN HỆ
Hạt bấm cáp điện thoại RJ11 4 chân
Hạt bấm cáp điện thoại RJ11 4 chân

Hạt bấm cáp điện thoại RJ11 4 chân

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng CAT7 AMP Commscope Chính hãng
Hạt mạng CAT7 AMP Commscope Chính hãng

Hạt mạng CAT7 AMP Commscope Chính hãng

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng CAT5e AMP Commscope chính hãng
Hạt mạng CAT5e AMP Commscope chính hãng

Hạt mạng CAT5e AMP Commscope chính hãng

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng CAT6 AMP Commscope chính hãng
Hạt mạng CAT6 AMP Commscope chính hãng

Hạt mạng CAT6 AMP Commscope chính hãng

Giá: LIÊN HỆ
Đầu chụp hạt mạng CAT6
Đầu chụp hạt mạng CAT6

Đầu chụp hạt mạng CAT6

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng RJ45 cat6 Golden Link
Hạt mạng RJ45 cat6 Golden Link

Hạt mạng RJ45 cat6 Golden Link

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng cat5e Goldenlink chính hãng
Hạt mạng cat5e Goldenlink chính hãng

Hạt mạng cat5e Goldenlink chính hãng

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng Cat6A
Hạt mạng Cat6A

Hạt mạng Cat6A

Giá: LIÊN HỆ
 Nhân mạng Commscope Cat6 chính hãng | 1375055 - 1
Nhân mạng Commscope Cat6 chính hãng | 1375055 - 1

Nhân mạng Commscope Cat6 chính hãng | 1375055 - 1

Giá: LIÊN HỆ
 Hạt mạng Cat5e Commscope chính hãng 6-554720-3
Hạt mạng Cat5e Commscope chính hãng 6-554720-3

Hạt mạng Cat5e Commscope chính hãng 6-554720-3

Giá: LIÊN HỆ
Hạt mạng 3 mảnh AMP Commscope 6-2111989-3
Hạt mạng 3 mảnh AMP Commscope 6-2111989-3

Hạt mạng 3 mảnh AMP Commscope 6-2111989-3

18,500₫ 0₫
Đầu bấm hạt mạng STP Cat6A AMP Commscope
Đầu bấm hạt mạng STP Cat6A AMP Commscope

Đầu bấm hạt mạng STP Cat6A AMP Commscope

15,000₫ 0₫
Hạt mạng cat6 AMP Commscope PN 6-2111989-3
Hạt mạng cat6 AMP Commscope PN 6-2111989-3

Hạt mạng cat6 AMP Commscope PN 6-2111989-3

330,000₫ 0₫
Nhân mạng Cat6 AMP Commscope
Nhân mạng Cat6 AMP Commscope

Nhân mạng Cat6 AMP Commscope

35,000₫ 0₫
Nhân hạt mạng Commscope AMP 9-1375055-2
Nhân hạt mạng Commscope AMP 9-1375055-2

Nhân hạt mạng Commscope AMP 9-1375055-2

Giá: LIÊN HỆ