DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |

Dây nhảy quang singlemode SC,LC| Giá Tốt

DÂY NHẢY SINGLEMODE

Dây nhảy quang singlemode là một đoạn cáp quang Single-mode (đơn mốt) SM 9/125 có dây màu vàng. Sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi -Duplex. 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang SC -SC, SC-LC, LC-LC .... Kiểu tiếp túc của các đầu kết nối: UPC, APC. Chiều dài dây nhảy quang: 3m, 5m, 10m, 15m, 20m 25m, 30m 50m … hoặc theo đơn đặt của khách hàng.
Sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau.

Một hệ thống mạng cáp quang có thể hoạt động tốt và không bất kỳ sự cố hư hỏng nào. Phụ thuộc rất nhiều vào dây nhảy quang bạn lựa chọn có tương thích và đạt tiêu chuẩn không. Vì vậy, để có thể đảm bảo việc bạn lựa chọn đúng thì các thông số kỹ thuật về dây nhảy quang Singlemode bạn không nên bỏ qua. 
- Loại sợi quang: SC –LC 9/125 đơn mode, đa mode
- Đầu kết nối: SC- LC
- Kiểu sợi quang: Đơn mode, đa mode
- Bước sóng: 1310nm, 1550nm
- Độ suy hao tín hiệu: 0.2 dB
- Đường kính cáp: 3.0mm
- Vỏ: Làm bằng nhựa PVC độ bền cao
- Màu sắc dây: vàng chanh.
- Chiều dài: 3m, 5m, 10m, 15m, 20m 25m, 30m 50m  hoặc theo yêu cầu của khách hàng.

So sánh sự khác biệt giữa dây nhảy quang Singlemode và dây nhảy quang Multimode.

Ngoài việc phân biệt 2 loại dây này qua màu sắc, ta cũng còn những yếu tố khác để thấy được sự khác biệt giữa 2 loại dây này. Các hệ thống mạng hiện nay sử dụng nhiều chuẩn cáp quang và thiết bị đầu cuối cũng có nhiều chuẩn khác nhau; do đó sẽ tùy thuộc vào chuẩn đường truyền mà chúng sử dụng các loại dây nhảy quang cho thích hợp.

Khác biệt về đường kính dây: Các loại cáp quang Multimode thông thường đều có đường kính lớn hơn so với cáp Singlemode do đó dây nhảy quang Multimode cũng có đường kính lớn hơn nhiều so với dây Singlemode để tương đồng với sợi cáp quang. 

Khác biệt về bước sóng:  Dây nhảy quang Singlmode thì chạy bước sóng từ 1310nm-1550nm và tốc độ khoảng 1G; thích hợp sự dụng trong các công trình tòa nhà; hạ tầng camera nhỏ và các hệ thống nhà dân. Còn dây nhảy quang Multimode thì lại chạy bước sóng hòan toàn khác là 850nm và tốc độ khoảng 10G; Với khác biệt này thì được dùng trong các hệ khu công nghiệp; nhà máy xí nghiệp lớn. Để đảm bảo tốc độ đường truyền tín hiệu ổn định.

Cuối cùng là vẫn đề giá thành giữa hai loại dây. Dây nhảy quang Singlemode thì giá khá là rẻ; còn dây Singlemode thì cao hơn một chút so với dây singlemode và cũng tùy thuộc vào độ dài của dây.

DÂY NHẢY SINGLEMODE

Dây nhảy quang Singlemode SC-LC 30m
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC 30m

Dây nhảy quang Singlemode SC-LC 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC-LC Simplex dài 15m
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC-LC Simplex dài 15m

Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC-LC Simplex dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Cáp Cable Cisco AOC SFP+ 10G dài 10M - Cisco Compatible 10G SFP+ Active Optical
Cáp Cable Cisco AOC SFP+ 10G dài 10M - Cisco Compatible 10G SFP+ Active Optical

Cáp Cable Cisco AOC SFP+ 10G dài 10M - Cisco Compatible 10G SFP+ Active Optical

Giá: LIÊN HỆ
Cáp Cables Cisco AOC SFP+ 10G dài 3M - Cisco SFP-10G-AOC 3M Compatible
Cáp Cables Cisco AOC SFP+ 10G dài 3M - Cisco SFP-10G-AOC 3M Compatible

Cáp Cables Cisco AOC SFP+ 10G dài 3M - Cisco SFP-10G-AOC 3M Compatible

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MTP singlemode 12 sợi quang
Dây nhảy quang MTP singlemode 12 sợi quang

Dây nhảy quang MTP singlemode 12 sợi quang

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode 10 core LC/UPC - LC/UPC
Dây nhảy quang Singlemode 10 core LC/UPC - LC/UPC

Dây nhảy quang Singlemode 10 core LC/UPC - LC/UPC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC/APC - LC/UPC 3m Simplex
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC/APC - LC/UPC 3m Simplex

Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC/APC - LC/UPC 3m Simplex

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode LC/UPC- LC/UPC Duplex 1m
Dây nhảy quang Singlemode LC/UPC- LC/UPC Duplex 1m

Dây nhảy quang Singlemode LC/UPC- LC/UPC Duplex 1m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m
Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m
Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang singlemode Duplex SC-LC dài 10 m
Dây nhảy quang singlemode Duplex SC-LC dài 10 m

Dây nhảy quang singlemode Duplex SC-LC dài 10 m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode LC-SC FFWLCSC42-JXM003
Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode LC-SC FFWLCSC42-JXM003

Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode LC-SC FFWLCSC42-JXM003

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode SC-SC FFWSCSC42-JXM003
Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode SC-SC FFWSCSC42-JXM003

Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode SC-SC FFWSCSC42-JXM003

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang singlemode MPO/MTP
Dây nhảy quang singlemode MPO/MTP

Dây nhảy quang singlemode MPO/MTP

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang LC-LC singlemode 10m duplex
Dây nhảy quang LC-LC singlemode 10m duplex

Dây nhảy quang LC-LC singlemode 10m duplex

Giá: LIÊN HỆ
 Dây nhảy quang Singlemode chuẩn 10G
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn 10G

Dây nhảy quang Singlemode chuẩn 10G

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang singlemode SC-LC chuẩn APC
Dây nhảy quang singlemode SC-LC chuẩn APC

Dây nhảy quang singlemode SC-LC chuẩn APC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang single mode SC-SC chuẩn APC
Dây nhảy quang single mode SC-SC chuẩn APC

Dây nhảy quang single mode SC-SC chuẩn APC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang LS cables&system singlemode chuẩn SC-SC
Dây nhảy quang LS cables&system singlemode chuẩn SC-SC

Dây nhảy quang LS cables&system singlemode chuẩn SC-SC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode duplex LC-LC
Dây nhảy quang Singlemode duplex LC-LC

Dây nhảy quang Singlemode duplex LC-LC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode duplex SC-LC
Dây nhảy quang Singlemode duplex SC-LC

Dây nhảy quang Singlemode duplex SC-LC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode SC-FC
Dây nhảy quang Singlemode SC-FC

Dây nhảy quang Singlemode SC-FC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang singlemode duplex SC-SC 20m
Dây nhảy quang singlemode duplex SC-SC 20m

Dây nhảy quang singlemode duplex SC-SC 20m

95,000₫ 0₫
Dây nhảy quang singlemode simplex SC-SC 3m
Dây nhảy quang singlemode simplex SC-SC 3m

Dây nhảy quang singlemode simplex SC-SC 3m

28,000₫ 0₫
Dây nhảy quang singlemode SM SC-LC 3 met
Dây nhảy quang singlemode SM SC-LC 3 met

Dây nhảy quang singlemode SM SC-LC 3 met

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang chuẩn SC/APC
Dây nhảy quang chuẩn SC/APC

Dây nhảy quang chuẩn SC/APC

25,000₫ 0₫
Dây nhảy quang singlemode ST-LC, dây nhảy quang ST-SC, ST-ST
Dây nhảy quang singlemode ST-LC, dây nhảy quang ST-SC, ST-ST

Dây nhảy quang singlemode ST-LC, dây nhảy quang ST-SC, ST-ST

Giá: LIÊN HỆ