DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |  

Vì sao Module quang Cisco được ưa chuộng đến vậy? Các loại module Cisco phổ biến

  |  

WDM là gì? Tổng quan về công nghệ WDM

  |  

Sự khác nhau giữa SFP, SFP+ và XFP là gì?

  |  

Hướng dẫn cách sử dụng bộ chuyển đổi quang điện đúng cách

  |  

Module cáp đồng SFP+ RJ45 là gì? Module cáp đồng RJ45 được sử dụng như thế nào?

  |  

Cáp quang luồn cống là gì? Ứng dụng quan trọng của cáp quang luồn cống trong thực tế

  |  

Sự khác nhau giữa Hub, Switch và Router

  |  

Tổng quan về Cáp mạng Cat8. Ứng dụng của Cáp mạng Cat8 cho mạng 25G/40GBASE-T

  |  

Công nghệ cấp nguồn điện POE là gì? Những tiêu chuẩn POE thông dụng hiện nay

  |

Dây nhảy quang singlemode, Multimode | Giá tốt

DÂY NHẢY QUANG

anh-day-nhay-quang

Trước sự phát triển mạnh mẽ của cáp quang thay thế cho cáp đồng truyền thống là sự phổ biến của các thiết bị phụ trợ. Có thể nói dây nhảy quang là sản phẩm không thể thiếu khi kết hợp với thiết bị truyền phát Internet. Patch Cord - dây nhảy là loại cáp không thể thiếu trong một hệ thống mạng chuẩn. Dây nhảy quang -  Fibre Patch Cord của 3M/Volition/CORNING, COMMSCOPE/ AMP là sản phẩm chất lượng cho mọi hệ thống.

Dây nhảy quang là gì?

Dây nhảy quang hay còn được gọi là Fiber Optic Patch Cord viết tắt là Fiber patch cord là 1 đoạn dây chứa sợi quang có các đường kính thông dụng là 0.9, 2.0, 3.0 mm với hai đầu của dây được gắn sẵn đầu nối cáp quang.
Các đầu nối này có thể thuộc dạng PC, UPC, APC và thuộc chuẩn: SC, ST, FC, LC, MU, E2000… Dây nhảy quang có khoảng cách  kết nối vô cùng đa dạng từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m đến 30m. Dây đã được máy bấm sẵn có hai đầu Connecter.

Cấu tạo của dây nhảy quang

- Ống nối (Ferrule) cấu trúc dạng trụ rỗng được làm bằng sứ, kim loại hoặc nhựa chất lượng cao để giữ chặt sợi quang
- Thân đầu nối (Connector Body): Được làm từ nhựa hoặc kim loại để chứa ống nối, cố định với lớp Jacket bên ngoài và lớp chịu lực.
- Khớp nối (Coupling Mechanism): Đây là một phần của thân đầu nối để cố định đầu nối khi thực hiện kết nối.
- Đầu nối: Đầu nối này gồm nhiều thành phần kết hợp với nhau. Có hai thành phần phổ biến nhất là đầu nối SC và ST hay FC, với điểm tiếp xúc PC, UPC hay APC.
anh-cau-tao-day-nhay-quang

Phân loại dây nhảy quang

Dây nhảy quang có 2 loại chính là dây nhảy quang singlemodedây nhảy quang Multimode là một đoạn cáp quang Single-mode (đơn mốt) SM 9/125 có dây màu vàng. Hoặc Multi-mode MM 50/125, MM 62.5/125um (đa mốt) dây màu da cam. Sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi -Duplex. 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000 … Kiểu tiếp túc của các đầu kết nối: UPC, APC, PC, FLAT. Chiều dài dây nhảy quang: 3m, 5m, 10m, 15m, 20m 25m, 30m 50m … hoặc theo đơn đặt của khách hàng.

Ứng dụng của dây nhảy quang trong thực tế

- Sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau.
- Ứng dụng rộng rãi trong: mạng truyền dẫn camera qua cáp quang, mạng truyền hình cáp, hệ thống thông tin quang, mạng truy nhập quang, mạng nội bộ LAN có sử dụng cáp quang, mạng truy nhập FTTx, FTTh…
- Giúp người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,… thậm chí là chương trình truyền hình cáp đòi hỏi một cách kỹ lưỡng, nhanh chóng, sắc nét.

Địa chỉ mua dây nhảy quang chính hãng đáng tin cậy:

Để có một hệ thống mạng tốt với hiệu quả hoạt động lâu dài, bạn nên sử dụng loại dây nhảy quang Fiber Optic patch cord, dây nhảy chính hãng của 3M/Volition/CORNING, COMMSCOPE/ AMP để hạn chế lỗi về vật lý của hệ thống, tiết kiệm thời gian và chi phí khắc phục nếu có sự cố xảy ra.

Bạn đang băn khoăn không biết nên chọn loại dây nhảy quang nào phù hợp với hệ thống mạng của mình? Bạn đang muốn tìm địa chỉ phân phối dây nhảy quang chính hãng? Hay bạn đang băn khoăn về giá thành sản phẩm dây nhảy quang? Hãy đến với vienthonggiatot.com, với nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực này, chúng tôi tự tin mang đến cho bạn những trải nghiệm sản phẩm và dịch vụ tốt nhất của chúng tôi!

DÂY NHẢY QUANG

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC dài 15m
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC dài 15m

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn LC-LC dài 15m
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn LC-LC dài 15m

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn LC-LC dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m
Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m

Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m

Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM2 SC-LC 10m
Dây nhảy quang OM2 SC-LC 10m

Dây nhảy quang OM2 SC-LC 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003
Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003

Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC COMMSCOPE P/N: FFZSCSC42-MXM003
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC COMMSCOPE P/N: FFZSCSC42-MXM003

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC COMMSCOPE P/N: FFZSCSC42-MXM003

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode MTP/MPO dài 20m
Dây nhảy quang Multimode MTP/MPO dài 20m

Dây nhảy quang Multimode MTP/MPO dài 20m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode MPT/MPO dài 15m
Dây nhảy quang Multimode MPT/MPO dài 15m

Dây nhảy quang Multimode MPT/MPO dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang multimode MPO/MPT dài 10m
Dây nhảy quang multimode MPO/MPT dài 10m

Dây nhảy quang multimode MPO/MPT dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-LC 10m Duplex
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-LC 10m Duplex

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-LC 10m Duplex

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM4 chuẩn LC-LC Duplex dài 10m
Dây nhảy quang OM4 chuẩn LC-LC Duplex dài 10m

Dây nhảy quang OM4 chuẩn LC-LC Duplex dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 LC-LC dài 5m
Dây nhảy quang Multimode OM4 LC-LC dài 5m

Dây nhảy quang Multimode OM4 LC-LC dài 5m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-SC dài 10m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-SC dài 10m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-SC dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 10m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 10m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 10m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 10m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-SC dài10m
Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-SC dài10m

Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-SC dài10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC 30m
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC 30m

Dây nhảy quang Singlemode SC-LC 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC-LC Simplex dài 15m
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC-LC Simplex dài 15m

Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC-LC Simplex dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM3 chuẩn SC-LC dài 15m
Dây nhảy quang OM3 chuẩn SC-LC dài 15m

Dây nhảy quang OM3 chuẩn SC-LC dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Cáp Cable Cisco AOC SFP+ 10G dài 10M - Cisco Compatible 10G SFP+ Active Optical
Cáp Cable Cisco AOC SFP+ 10G dài 10M - Cisco Compatible 10G SFP+ Active Optical

Cáp Cable Cisco AOC SFP+ 10G dài 10M - Cisco Compatible 10G SFP+ Active Optical

Giá: LIÊN HỆ
Cáp Cables Cisco AOC SFP+ 10G dài 3M - Cisco SFP-10G-AOC 3M Compatible
Cáp Cables Cisco AOC SFP+ 10G dài 3M - Cisco SFP-10G-AOC 3M Compatible

Cáp Cables Cisco AOC SFP+ 10G dài 3M - Cisco SFP-10G-AOC 3M Compatible

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn LC-LC
Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn LC-LC

Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn LC-LC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MTP OM3 12 sợi quang
Dây nhảy quang MTP OM3 12 sợi quang

Dây nhảy quang MTP OM3 12 sợi quang

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MTP singlemode 12 sợi quang
Dây nhảy quang MTP singlemode 12 sợi quang

Dây nhảy quang MTP singlemode 12 sợi quang

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MTP OM4 12 sợi quang
Dây nhảy quang MTP OM4 12 sợi quang

Dây nhảy quang MTP OM4 12 sợi quang

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode chuẩn SC-ST 3m
Dây nhảy quang Multimode chuẩn SC-ST 3m

Dây nhảy quang Multimode chuẩn SC-ST 3m

Giá: LIÊN HỆ