DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |

Dây nhảy quang singlemode, Multimode | Giá tốt

DÂY NHẢY QUANG

anh-day-nhay-quang

Trước sự phát triển mạnh mẽ của cáp quang thay thế cho cáp đồng truyền thống là sự phổ biến của các thiết bị phụ trợ. Có thể nói dây nhảy quang là sản phẩm không thể thiếu khi kết hợp với thiết bị truyền phát Internet. Patch Cord - dây nhảy là loại cáp không thể thiếu trong một hệ thống mạng chuẩn. Dây nhảy quang -  Fibre Patch Cord của 3M/Volition/CORNING, COMMSCOPE/ AMP là sản phẩm chất lượng cho mọi hệ thống.

Dây nhảy quang là gì?

Dây nhảy quang hay còn được gọi là Fiber Optic Patch Cord viết tắt là Fiber patch cord là 1 đoạn dây chứa sợi quang có các đường kính thông dụng là 0.9, 2.0, 3.0 mm với hai đầu của dây được gắn sẵn đầu nối cáp quang.
Các đầu nối này có thể thuộc dạng PC, UPC, APC và thuộc chuẩn: SC, ST, FC, LC, MU, E2000… Dây nhảy quang có khoảng cách  kết nối vô cùng đa dạng từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m đến 30m. Dây đã được máy bấm sẵn có hai đầu Connecter.

Cấu tạo của dây nhảy quang

- Ống nối (Ferrule) cấu trúc dạng trụ rỗng được làm bằng sứ, kim loại hoặc nhựa chất lượng cao để giữ chặt sợi quang
- Thân đầu nối (Connector Body): Được làm từ nhựa hoặc kim loại để chứa ống nối, cố định với lớp Jacket bên ngoài và lớp chịu lực.
- Khớp nối (Coupling Mechanism): Đây là một phần của thân đầu nối để cố định đầu nối khi thực hiện kết nối.
- Đầu nối: Đầu nối này gồm nhiều thành phần kết hợp với nhau. Có hai thành phần phổ biến nhất là đầu nối SC và ST hay FC, với điểm tiếp xúc PC, UPC hay APC.
anh-cau-tao-day-nhay-quang

Phân loại dây nhảy quang

Dây nhảy quang có 2 loại chính là dây nhảy quang singlemodedây nhảy quang Multimode là một đoạn cáp quang Single-mode (đơn mốt) SM 9/125 có dây màu vàng. Hoặc Multi-mode MM 50/125, MM 62.5/125um (đa mốt) dây màu da cam. Sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi -Duplex. 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000 … Kiểu tiếp túc của các đầu kết nối: UPC, APC, PC, FLAT. Chiều dài dây nhảy quang: 3m, 5m, 10m, 15m, 20m 25m, 30m 50m … hoặc theo đơn đặt của khách hàng.

Ứng dụng của dây nhảy quang trong thực tế

- Sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau.
- Ứng dụng rộng rãi trong: mạng truyền dẫn camera qua cáp quang, mạng truyền hình cáp, hệ thống thông tin quang, mạng truy nhập quang, mạng nội bộ LAN có sử dụng cáp quang, mạng truy nhập FTTx, FTTh…
- Giúp người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,… thậm chí là chương trình truyền hình cáp đòi hỏi một cách kỹ lưỡng, nhanh chóng, sắc nét.

Địa chỉ mua dây nhảy quang chính hãng đáng tin cậy:

Để có một hệ thống mạng tốt với hiệu quả hoạt động lâu dài, bạn nên sử dụng loại dây nhảy quang Fiber Optic patch cord, dây nhảy chính hãng của 3M/Volition/CORNING, COMMSCOPE/ AMP để hạn chế lỗi về vật lý của hệ thống, tiết kiệm thời gian và chi phí khắc phục nếu có sự cố xảy ra.

Bạn đang băn khoăn không biết nên chọn loại dây nhảy quang nào phù hợp với hệ thống mạng của mình? Bạn đang muốn tìm địa chỉ phân phối dây nhảy quang chính hãng? Hay bạn đang băn khoăn về giá thành sản phẩm dây nhảy quang? Hãy đến với vienthonggiatot.com, với nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực này, chúng tôi tự tin mang đến cho bạn những trải nghiệm sản phẩm và dịch vụ tốt nhất của chúng tôi!

DÂY NHẢY QUANG

Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m
Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m

Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode 10 core LC/UPC - LC/UPC
Dây nhảy quang Singlemode 10 core LC/UPC - LC/UPC

Dây nhảy quang Singlemode 10 core LC/UPC - LC/UPC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM4 Multimode chuẩn SC/UPC - LC/UPC  Duplex 10m
Dây nhảy quang OM4 Multimode chuẩn SC/UPC - LC/UPC Duplex 10m

Dây nhảy quang OM4 Multimode chuẩn SC/UPC - LC/UPC Duplex 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC/APC - LC/UPC 3m Simplex
Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC/APC - LC/UPC 3m Simplex

Dây nhảy quang Singlemode chuẩn SC/APC - LC/UPC 3m Simplex

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 30m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 30m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn SC-LC dài 30m
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn SC-LC dài 30m

Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn SC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m

Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Singlemode LC/UPC- LC/UPC Duplex 1m
Dây nhảy quang Singlemode LC/UPC- LC/UPC Duplex 1m

Dây nhảy quang Singlemode LC/UPC- LC/UPC Duplex 1m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-SC
Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-SC

Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-SC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-LC
Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-LC

Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-LC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM5 LC-LC
Dây nhảy quang Multimode OM5 LC-LC

Dây nhảy quang Multimode OM5 LC-LC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang outdoor Multimode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m
Dây nhảy quang outdoor Multimode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Dây nhảy quang outdoor Multimode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang outdoor Multimode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m
Dây nhảy quang outdoor Multimode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Dây nhảy quang outdoor Multimode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m
Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn LC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m
Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Dây nhảy quang outdoor singlemode chuẩn SC-LC dài 10M, 20m, 30m, 50m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang singlemode Duplex SC-LC dài 10 m
Dây nhảy quang singlemode Duplex SC-LC dài 10 m

Dây nhảy quang singlemode Duplex SC-LC dài 10 m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode LC-SC FFWLCSC42-JXM003
Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode LC-SC FFWLCSC42-JXM003

Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode LC-SC FFWLCSC42-JXM003

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode SC-SC FFWSCSC42-JXM003
Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode SC-SC FFWSCSC42-JXM003

Dây nhảy quang Commscope AMP singlemode SC-SC FFWSCSC42-JXM003

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003
Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003

Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang singlemode MPO/MTP
Dây nhảy quang singlemode MPO/MTP

Dây nhảy quang singlemode MPO/MTP

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MTP-MPO chuẩn OM4
Dây nhảy quang MTP-MPO chuẩn OM4

Dây nhảy quang MTP-MPO chuẩn OM4

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MPO/ MTP
Dây nhảy quang MPO/ MTP

Dây nhảy quang MPO/ MTP

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang singlemode SC-LC chuẩn APC
Dây nhảy quang singlemode SC-LC chuẩn APC

Dây nhảy quang singlemode SC-LC chuẩn APC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang single mode SC-SC chuẩn APC
Dây nhảy quang single mode SC-SC chuẩn APC

Dây nhảy quang single mode SC-SC chuẩn APC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang LS cables&system singlemode chuẩn SC-SC
Dây nhảy quang LS cables&system singlemode chuẩn SC-SC

Dây nhảy quang LS cables&system singlemode chuẩn SC-SC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn SC-SC
Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn SC-SC

Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn SC-SC

Giá: LIÊN HỆ
 Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC

Giá: LIÊN HỆ