DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |

Dây nhảy quang Multimode OM2, OM3, OM4 | Chất lượng cao

DÂY NHẢY MULTIMODE

Dây nhảy quang  Multi-mode MM 50/125, MM 62.5/125um (đa mốt) dây màu da cam. Sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi -Duplex. Dây nhảy quang OM2, dây nhảy quang om3, dây nhảy quang om4 chuẩn SC-LC, SC-SC, LC-LC, SC-ST ... Kiểu tiếp xúc của các đầu kết nối: UPC. Chiều dài dây nhảy quang: 3m, 5m, 10m, 15m, 20m 25m, 30m 50m … hoặc theo đơn đặt của khách hàng.

Dây nhảy quang có nhiệm vụ làm cầu nối, truyền tải các tín hiệu đường là tín hiệu quang điện, tín hiệu hình ảnh, âm thành…truyền giữa ODF tới các thiết bị bộ chuyển đổi quang điện, bộ chuyển đổi video sang quang, module quang, hay rơ le điện hoạt động trên nền tảng sợi cáp quang.

Các hãng sản xuất nổi tiếng trên thị trường như: 3M/Volition/CORNING, COMMSCOPE/ AMP  , Cablexa, DYS,…Với thiết kế  đường kính dây loại 2.0mm và 3.0mm, trên dây đều được in các thông tin chính như: hãng sản xuất, loại cáp, đường kính lõi.

 Thông tin kỹ thuật chung của dây nhảy quang 

- Đầu kết nối:  SC-LC, SC-SC, LC-LC, SC-ST .
- Chiều dài 3m, 5m, 10m, 15m, 20m... hoặc theo đơn đặt hàng
- Sợi đôi - Duplex hoặc sợi đơn - Simplex
- Khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng - plug and play
- Tuân theo các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326
- Tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O

Tiêu chuẩn chất lượng của dây nhảy quang Multimode

Khi mua dây nhảy quang multimode , ngoài những yếu tố cần quan tâm như độ dài hay loại dây, người tiêu dùng nên chú ý đến độ suy hao, cường độ tín hiệu và tỷ lệ số lần cắm của dây quang
 
Độ suy hao tín hiệu là yếu tố quyết định đường truyền của dây có tốt hay không. Tỷ lệ suy hao của dây càng cao, thì xác xuất bị lỗi hệ thống trong quá trình sử dụng càng nhiều. Tối đa cho phép sự suy hao của dây nhảy quang với một kết nối là < 0.75dB. Những loại dây nhảy có chỉ số dB cao hơn thông số trên đều không đạt chuẩn. Tốt nhất, khách hàng nên sử dụng loại dây nhảy có tỷ lệ suy hao thấp để tín hiệu đường truyền được đảm bảo ở mức tốt nhất.
Cường độ tín hiệu tốt thì khả năng lỗi mạng thấp. Nếu chọn đúng chỉ số thì nguy cơ lỗi hệ thống mạng sẽ được giảm xuống, thời gian khắc phục sự cố cũng sẽ được rút ngắn lại.
Tỷ lệ số lần cắm/rút chính là khả năng tái sử dụng của dây nhảy quang.Khi hai đầu kết nối, điểm tiếp xúc của dây nhảy có đường kính tiếp xúc khác nhau. Nếu rút ra, cắm vào nhiều lần có thể sẽ ảnh hưởng đến độ tiếp xúc và làm cho đường truyền không được tốt như ban đầu.
 
Ngoài những yếu tố trên, khi lựa chọn dây nhảy quang, khách hàng cũng cần chú ý thêm những yếu tố như: độ dày vỏ bọc của dây và  lựa chọn kích thước dây phù hợp với không gian lắp đặt.

DÂY NHẢY MULTIMODE

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC dài 15m
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC dài 15m

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-SC dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn LC-LC dài 15m
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn LC-LC dài 15m

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn LC-LC dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m
Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m

Dây nhảy quang OM3 LC-LC 20m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m

Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn LC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM2 SC-LC 10m
Dây nhảy quang OM2 SC-LC 10m

Dây nhảy quang OM2 SC-LC 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-LC-10m
Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-LC-10m

Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-LC-10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003
Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003

Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC Commscope AMP FFZSCSC42-MXM003

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode MTP/MPO dài 20m
Dây nhảy quang Multimode MTP/MPO dài 20m

Dây nhảy quang Multimode MTP/MPO dài 20m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode MPT/MPO dài 15m
Dây nhảy quang Multimode MPT/MPO dài 15m

Dây nhảy quang Multimode MPT/MPO dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang multimode MPO/MPT dài 10m
Dây nhảy quang multimode MPO/MPT dài 10m

Dây nhảy quang multimode MPO/MPT dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-LC 10m Duplex
Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-LC 10m Duplex

Dây nhảy quang Multimode OM3 chuẩn SC-LC 10m Duplex

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM4 chuẩn LC-LC Duplex dài 10m
Dây nhảy quang OM4 chuẩn LC-LC Duplex dài 10m

Dây nhảy quang OM4 chuẩn LC-LC Duplex dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 LC-LC dài 5m
Dây nhảy quang Multimode OM4 LC-LC dài 5m

Dây nhảy quang Multimode OM4 LC-LC dài 5m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-SC dài 10m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-SC dài 10m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-SC dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 10m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 10m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 10m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 10m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn LC-LC dài 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-SC dài10m
Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-SC dài10m

Dây nhảy quang MultiMode OM3 SC-SC dài10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM3 chuẩn SC-LC dài 15m
Dây nhảy quang OM3 chuẩn SC-LC dài 15m

Dây nhảy quang OM3 chuẩn SC-LC dài 15m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn LC-LC
Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn LC-LC

Dây nhảy quang LS Multimode OM3 chuẩn LC-LC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MTP OM3 12 sợi quang
Dây nhảy quang MTP OM3 12 sợi quang

Dây nhảy quang MTP OM3 12 sợi quang

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang MTP OM4 12 sợi quang
Dây nhảy quang MTP OM4 12 sợi quang

Dây nhảy quang MTP OM4 12 sợi quang

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode chuẩn SC-ST 3m
Dây nhảy quang Multimode chuẩn SC-ST 3m

Dây nhảy quang Multimode chuẩn SC-ST 3m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang OM4 Multimode chuẩn SC/UPC - LC/UPC  Duplex 10m
Dây nhảy quang OM4 Multimode chuẩn SC/UPC - LC/UPC Duplex 10m

Dây nhảy quang OM4 Multimode chuẩn SC/UPC - LC/UPC Duplex 10m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 30m
Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 30m

Dây nhảy quang Multimode OM4 chuẩn SC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn SC-LC dài 30m
Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn SC-LC dài 30m

Dây nhảy quang multimode Om3 chuẩn SC-LC dài 30m

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-SC
Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-SC

Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-SC

Giá: LIÊN HỆ
Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-LC
Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-LC

Dây nhảy quang Multimode OM5 SC-LC

Giá: LIÊN HỆ