DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |

Moddule quang SFP 1G, 10G singlemode, multimode

SFP MODULE QUANG

anh-module-quang
 

Trong thực tế, các thiết bị quang được thiết bị tích hợp nhiều chức năng trên cùng một thiết bị để đáp ứng nhu cầu của người sử dụng. Vậy nên khi có những tính năng trùng lặp trên các thiết bị, dẫn đến nhiều người vẫn mơ hồ giữa các khái niệm về Module quang, converter quang, thiết bị quang điện.... 

Vậy Module quang là gì?

SFP hay còn được gọi là SFP transceiver, SFP module hay module quang là loại module có tốc độ 10/100/1000, tốc độ 1G, 10g, 40G  được dùng cho các thiết bị chuyển mạch như switch, converter, DSLAM, SDH có cổng (khe) theo chuẩn SFP (Small Form Factor). Module quang SFP là một bộ thu phát nhỏ gọn – bộ thu phát quang dạng module thế hệ mới.
Thiết bị này được thiết kế để sử dụng cho đầu nối (connector) dạng small form factor (SFF). Và có khả năng cắm nóng.Thường được sử dụng trong các ứng dụng viễn thông và truyền số liệu.
Ngày nay SFP module đã trở thành một chuẩn công nghiệp phổ biến, được nhiều nhà sản xuất thiết bị mạng phát triển và hỗ trợ. Module SFP được thiết kế để hỗ trợ các chuẩn SONET, Gigabit Ethernet, Fibre Channel, và nhiều chuẩn truyền dẫn khác.

Module quang còn có các tính năng như: 

Kết nối và chuẩn đoán, giám sát cũng như cung cấp cho người dùng các thông tin vô cùng quan trọng liên quan đến tình trạng hoạt động tín hiệu của hệ thống.
Phát hiện kịp thời các lỗi xảy ra và nhanh chóng tìm biệp pháp khắc phục.
Hệ thống chuẩn đoán các thông số kĩ thuật đảm bảo độ chính xác trong công tác thu, phát hiện xử lý công suất máy.

Có rất nhiều loại Module quang khác nhau, được phân loại theo những đặc điểm như sau:

Tốc độ: 155M (10/100Mbps ) , 1.25G (1000Mbps) hay SDH(STM-1, STM-4, STM-16)

Loại cáp quang: multi mode (đa mốt) hay single mode (đơn mốt)

Số sợi quang : 2 sợi quang (2 FO hay dual fiber) , 1 sợi (1 FO hay single fiber)

Khoảng cách tối đa để một thiết bị Module SFP có thể hỗ trợ là 140Km.

Những chú ý khi lựa chọn sử dụng Converter quang và Module quang.

- Các thông số của 2 thiết bị phải giống nhau
: Sử dụng cùng loại core: 1 core( dùng 1 sợi quang để truyền và nhận tín hiệu), 2 core( Dùng 1 sợi quang để truyền tín hiệu và 1 sợi quang kia dùng để nhận tín hiệu). Tức là khi  dùng converter quang 1 sợi(1 core) thì Modulquang cũng phải là loại 1 sợi(1 core).
- Cùng 1 tốc độ: Converter 1 Gbps nối với module SFP Quang 1Gbps, Converter quang 100 Mbps nối với Module SFP Quang 1Mbps.
- Khác nhau ở yếu tố:
Với converter quang và Module quang 1 sợi: Thiết bị ở 2 đầu phải khác bước sóng truyền nhận. Thiết bị có Tx1310 (A) nối với thiết bị có Tx1550 (B) thì mới truyền tải dữ liệu được
Với converter quang và Module quang 2 sợi: Đầu phát của thiết bị thứ nhất nối với đầu thu của thiết bị thứ hai và ngược lại

Địa chỉ mua Module quang chính hãng giá rẻ ở đâu?

Bạn không chắc chắn thiết bị Module quang nào mình cần? Nói chuyện với chúng tôi một đại lý bán buôn, bán lẻ các sản phẩm Module quang, Converter quang..., Người hiểu rõ sản phẩm này là gì và các yêu cầu mong muốn của khách hàng . Chúng tôi có thể thiết kế dự toán, cài đặt và giúp bạn duy trì mạng của mình. Bạn sẽ nhận được một mạng lưới an toàn, đáng tin cậy, giá cả phải chăng được hãng hỗ trợ và tùy chỉnh để đáp ứng nhu cầu của bạn. Mọi thắc mắc liên quan về sản phẩm, về hệ thống mạng Quý vị có thể liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo địa chỉ hotline: 0963.508.809.
 

 

SFP MODULE QUANG

Module quang Singlemode TP-Link TL-SM321B-2
Module quang Singlemode TP-Link TL-SM321B-2

Module quang Singlemode TP-Link TL-SM321B-2

Giá: LIÊN HỆ
Module quang Cisco GLC- LH- SMD
Module quang Cisco GLC- LH- SMD

Module quang Cisco GLC- LH- SMD

12,000,000₫ 0₫
Module quang Cisco QSFP-100G-LR4-S 10km
Module quang Cisco QSFP-100G-LR4-S 10km

Module quang Cisco QSFP-100G-LR4-S 10km

Giá: LIÊN HỆ
Module quang QSFP+ 40G CISCO QSFP-40G-ER4
Module quang QSFP+ 40G CISCO QSFP-40G-ER4

Module quang QSFP+ 40G CISCO QSFP-40G-ER4

Giá: LIÊN HỆ
Module quang SFP+ 25G CISCO SFP-25G-SR-S
Module quang SFP+ 25G CISCO SFP-25G-SR-S

Module quang SFP+ 25G CISCO SFP-25G-SR-S

Giá: LIÊN HỆ
Module cổng quang TP-Link TL-SM311LM
Module cổng quang TP-Link TL-SM311LM

Module cổng quang TP-Link TL-SM311LM

Giá: LIÊN HỆ
Modul quang 2 sợi LC 20km 1.25G BTON BT-OC24-20
Modul quang 2 sợi LC 20km 1.25G BTON BT-OC24-20

Modul quang 2 sợi LC 20km 1.25G BTON BT-OC24-20

Giá: LIÊN HỆ
Module quang Multimode Cisco SFP-10G-SR
Module quang Multimode Cisco SFP-10G-SR

Module quang Multimode Cisco SFP-10G-SR

Giá: LIÊN HỆ
Module quang 10G Cisco SFP-10G-LR
Module quang 10G Cisco SFP-10G-LR

Module quang 10G Cisco SFP-10G-LR

Giá: LIÊN HỆ
Module Quang Cisco SFP MGBSX1
Module Quang Cisco SFP MGBSX1

Module Quang Cisco SFP MGBSX1

Giá: LIÊN HỆ
Module CISCO multimode GLC-SX-MMD
Module CISCO multimode GLC-SX-MMD

Module CISCO multimode GLC-SX-MMD

Giá: LIÊN HỆ
Module Cisco singlemode SFP GLC-LH-SMD
Module Cisco singlemode SFP GLC-LH-SMD

Module Cisco singlemode SFP GLC-LH-SMD

Giá: LIÊN HỆ
Module quang singlemode 1G 2 sợi optone SFP-LX-SM-0220D
Module quang singlemode 1G 2 sợi optone SFP-LX-SM-0220D

Module quang singlemode 1G 2 sợi optone SFP-LX-SM-0220D

Giá: LIÊN HỆ
Module quang singlemode 1G 1 sợi optone WDM-SM-0220BD
Module quang singlemode 1G 1 sợi optone WDM-SM-0220BD

Module quang singlemode 1G 1 sợi optone WDM-SM-0220BD

Giá: LIÊN HỆ
Module quang singlemode 1G 1 sợi optone WDM-SM-0220AD
Module quang singlemode 1G 1 sợi optone WDM-SM-0220AD

Module quang singlemode 1G 1 sợi optone WDM-SM-0220AD

Giá: LIÊN HỆ
Bộ nguồn tập trung converter quang 14 khe cắm
Bộ nguồn tập trung converter quang 14 khe cắm

Bộ nguồn tập trung converter quang 14 khe cắm

Giá: LIÊN HỆ
Bộ chuyển đổi video quang 16 kênh cho camera
Bộ chuyển đổi video quang 16 kênh cho camera

Bộ chuyển đổi video quang 16 kênh cho camera

14,500,000₫ 17,000,000₫
 Bộ chuyển đổi video quang 16 kênh BT- HD16VF- T/R
Bộ chuyển đổi video quang 16 kênh BT- HD16VF- T/R

Bộ chuyển đổi video quang 16 kênh BT- HD16VF- T/R

Giá: LIÊN HỆ
Bộ chuyển đổi quang điện 10G SFP+ YT-10G-SFP-AS
Bộ chuyển đổi quang điện 10G SFP+ YT-10G-SFP-AS

Bộ chuyển đổi quang điện 10G SFP+ YT-10G-SFP-AS

Giá: LIÊN HỆ
Bộ chuyển đổi video quang 2 kênh BTON BT- HD2VF-T
Bộ chuyển đổi video quang 2 kênh BTON BT- HD2VF-T

Bộ chuyển đổi video quang 2 kênh BTON BT- HD2VF-T

Giá: LIÊN HỆ
Bộ chuyển đổi video quang 2 kênh 1080P
Bộ chuyển đổi video quang 2 kênh 1080P

Bộ chuyển đổi video quang 2 kênh 1080P

Giá: LIÊN HỆ
 Switch quang 8 cổng module quang SFP 1G BT-982SFP-GE
Switch quang 8 cổng module quang SFP 1G BT-982SFP-GE

Switch quang 8 cổng module quang SFP 1G BT-982SFP-GE

Giá: LIÊN HỆ
 Bộ chuyển đổi quang điện + SFP YT- 8110G- SFP- AS
Bộ chuyển đổi quang điện + SFP YT- 8110G- SFP- AS

Bộ chuyển đổi quang điện + SFP YT- 8110G- SFP- AS

Giá: LIÊN HỆ
Module quang 1 sợi SFP 1G 80Km YTPS-G45-80LD
Module quang 1 sợi SFP 1G 80Km YTPS-G45-80LD

Module quang 1 sợi SFP 1G 80Km YTPS-G45-80LD

Giá: LIÊN HỆ
Module quang 2 sợi SFP 1G 80Km YTPD-G59-80LD
Module quang 2 sợi SFP 1G 80Km YTPD-G59-80LD

Module quang 2 sợi SFP 1G 80Km YTPD-G59-80LD

Giá: LIÊN HỆ
Module quang SFP+10G cho switch Juniper
Module quang SFP+10G cho switch Juniper

Module quang SFP+10G cho switch Juniper

Giá: LIÊN HỆ
Module quang singlemode SFP+10G cho switch Cisco
Module quang singlemode SFP+10G cho switch Cisco

Module quang singlemode SFP+10G cho switch Cisco

Giá: LIÊN HỆ
Module quang singlemode SFP+ 10G cho Switch HP
Module quang singlemode SFP+ 10G cho Switch HP

Module quang singlemode SFP+ 10G cho Switch HP

Giá: LIÊN HỆ