DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |  

Vì sao Module quang Cisco được ưa chuộng đến vậy? Các loại module Cisco phổ biến

  |  

WDM là gì? Tổng quan về công nghệ WDM

  |  

Sự khác nhau giữa SFP, SFP+ và XFP là gì?

  |  

Hướng dẫn cách sử dụng bộ chuyển đổi quang điện đúng cách

  |  

Module cáp đồng SFP+ RJ45 là gì? Module cáp đồng RJ45 được sử dụng như thế nào?

  |  

Cáp quang luồn cống là gì? Ứng dụng quan trọng của cáp quang luồn cống trong thực tế

  |  

Sự khác nhau giữa Hub, Switch và Router

  |  

Tổng quan về Cáp mạng Cat8. Ứng dụng của Cáp mạng Cat8 cho mạng 25G/40GBASE-T

  |  

Công nghệ cấp nguồn điện POE là gì? Những tiêu chuẩn POE thông dụng hiện nay

  |  

CWDM và PSM4 là gì? Cái nào là sự lựa chọn tốt nhất cho mạng Ethernet 100G

  |  

Sự khác biệt giữa đầu nối dây nhảy quang chuẩn UPC và APC

  |  

Dây nhảy mạng CAT6 LS - Dây nhảy mạng LS CAT6 UTP

  |  

Module quang là gì ? Các loại module quang

  |  

Dây nhảy quang singlemode là gì? Ưu điểm và ứng dụng của dây nhảy quang SingleMode

  |  

DÂY NHẢY MẠNG CAT6 COMMSCOPE, ĐẶC ĐIỂM, ĐIỂM GIỐNG VÀ KHÁC NHAU GIỮA DÂY NHẢY MẠNG VÀ DÂY CAP MẠNG

  |  

Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Ứng dụng và phân loại bộ chuyển đổi quang điện.

  |  

Hộp phối quang ODF – Địa chỉ mua bán ODF giá rẻ

  |  

Bộ chuyển đổi quang điện – Địa chỉ mua bộ chuyển đổi quang điện giá rẻ

  |  

CÁP QUANG NGẦM LUỒN CỐNG LÀ GÌ? CÁC LOẠI CÁP QUANG LUỒN CỐNG

  |  

ĐỊA CHỈ BÁN CÁP QUANG UY TÍN, GIÁ RẺ? MUA CÁP QUANG Ở ĐÂU?

  |  

Cáp quang om4 và ứng dụng cáp quang om4

  |  

Dây nhảy mạng cat6 Commscope? Địa chỉ mua Dây nhảy CAT6 commscope giá rẻ?

  |  

Converter quang 2 sợi là gì. Bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi quang tốc độ 10/100 và 10/100/1000

  |  

KHÁC NHAU GIỮA DÂY NHẢY CHUẨN UPC VÀ APC.

  |  

Đầu bấm nhanh cáp quang fast connector là gì. Hướng dẫn bấm fast connector

  |  

Cáp quang treo là gì? ứng dụng cáp quang treo

  |  

Patch panel là gì ? Ứng dụng và các loại patch panel?

  |  

Cáp điện thoại là gì? Một số loại cáp thoại chính

  |  

Cách bấm ổ cắm mạng âm tường, nhân mạng Commscope

  |  

cáp quang bọc kim loại, cáp quang chống chuột là gì

  |  

Bảng báo giá ống nhựa gân xoắn HDPE THC mới nhất

  |  

Hạt mạng cat6 commscope là gì? Cấu tạo của hạt mạng . Hạt mạng có những loại nào?

  |  

Cáp mạng CAT6 commscope là gì ? Những loại cáp mạng hiện nay.

  |  

Phân biệt bộ kéo dài khuếch đại HDMI qua dây mạng và HDMI qua mạng LAN

  |  

Tiêu chuẩn chỉ số suy hao mối hàn cáp quang

  |  

Máy đo cáp quang OTDR là gì và cách sử dụng máy đo OTDR

  |  

Cáp quang multmode là gì? Khái niệm, phân loại, ứng dụng của cáp quang Multimode

  |  

Chọn bộ kéo dài HDMI sử dụng cho màn hình LED?. Kéo dài HDMI quang là gì?

  |  

Dây nhảy quang Multimode là gì. Ứng dụng dây nhảy quang Multimode

  |  

Cáp mạng cat5e FTP , Cat6 SFTP chống nhiễu là gì? Địa mua cáp mạng chống nhiễu

  |  

Hạt mạng 3 mảnh cat6 là gì

  |  

Cách bấm patch panel cat6 commscope

  |  

Hướng dẫn bấm dây mạng cat5e, cat6 sao cho nhanh và chính xác

  |  

Giải pháp kéo dài HDMI quang cáp mạng lan hoặc cáp quang

  |  

HDMI qua cáp mạng LAN – Cách kéo dài HDMI với Cat 5e, cat6

  |  

Tại sao chọn cáp quang cho cáp đồng?

  |  

Khác nhau công nghệ AON Và GPON

  |  

BỘ CHUYỂN ĐỔI VIDEO SANG QUANG BNC LÀ GÌ? Cách sử dụng BỘ CHUYỂN ĐỔI VIDEO SANG QUANG

  |  

Sự khác nhau giữa hộp phối quang ODF trong nhà và ngoài trời

  |  

Đặc điểm dây cáp mạng LS cat5e và cat6

  |  

cap quang luồn cống phi kim loại là gì?

  |  

Cáp quang indoor là gì? CÁP QUANG 4 CORE TRONG NHÀ LÀ GÌ?

  |  

CÁP QUANG 4FO MULTIMODE GYXTW LÀ GÌ?

  |  

Thanh nguồn PDU tủ rack là gì

  |  

Cáp quang có ưu điểm nhuoc điểm gì? phụ kiện quang cơ bản

  |  

Adapter quang là gì? Các loại đầu adapter quang

  |  

Hạt mạng Cat5, Hạt mạng Cat6 khác nhau như thế nào?

  |  

Thanh quản lý cáp ngang là gì

  |  

Bút soi quang là gì? Cách sử dụng bút soi quang

  |

Dây cáp quang singlemode, cáp quang Multmode | vienthonggiatot.com

DÂY CÁP QUANG

anh-day-cap-quang

Để có thể truyền dẫn Internet thì người ta cần phải sử dụng các đường truyền khác nhau và một trong những đường truyền đang được sử dụng nhiều nhất hiện nay đó là đường truyền cáp quang với dây dẫn truyền tín hiệu là dây cáp quang. 

Cáp quang là loại cáp dài và mỏng, có đường kính bằng 1 sợi tóc được cấu tạo gồm sợi dẫn trung tâm là sợi thủy tinh hoặc nhựa plastics. Sắp xếp với nhau một cách tối ưu nhằm cho phép truyền tối đa các tín hiệu ánh sáng. Không giống như cáp đồng truyền tín hiệu bằng điện. Cáp quang ít bị nhiễu, có tốc độ cao và truyền dữ liệu xa hơn.

Cáp quang làm việc theo nguyên lý: Ánh sáng bên trong sợi quang được truyền qua lõi, va đập liên tục vào lớp phản xạ ánh sáng theo nguyên tắc phản chiếu toàn bộ bên trong. Do đó lớp phản xa ánh sáng này không hấp thu ánh sáng bên trong lõi cho nên ánh sáng có thể truyền đi rất xa. Nếu như ánh sáng bị giảm sút thì nguyên nhân chủ yếu là do thủy tinh không tinh khiết

Dây tín hiệu cáp quang gồm 2 loại chính là cáp quang singlemodecáp quang multimode
Cáp quang Singlemode:Là sợi cáp quang lõi nhỏ, hệ số thay đổi khúc xạ từ lõi ra cladding ít hơn multimode. Các tia truyền trong single mode chỉ có 1 mode sóng cơ bản. Làm truyền xuyên suốt song song với trục. Xung nhận được hội tụ tốt, ít méo dạng, tín hiệu ít bị suy hao và có thể truyền xa.
Cáp quang Multimode: Multimode là sợi có đường kính lõi lớn. Đặc điểm là truyền đồng thời nhiều mode sóng. Số mode sóng truyền được trong 1 sợi phụ thuộc vào các thống số của sợi cáp quang.

Ngoài ra cáp quang còn được phân loại theo số sợi : Cáp quang 4FO, cáp quang 8FO, cáp quang 12FO, cáp quang 24FO, cá quang 48FO, cáp quang 96FO.

Ứng dụng của cáp quang

- Trong viễn thông và Internet: Cáp quang truyền tải lượng lớn dữ liệu ở tốc độ rất cao. Công nghệ này do đó được sử dụng rộng rãi trong các loại cáp internet. So với dây đồng truyền thống, cáp quang ít cồng kềnh, nhẹ hơn, linh hoạt hơn và mang nhiều dữ liệu hơn.
- Trong truyền hình cap: Hiện nay, cáp quang là một lý tưởng cho việc truyền tín hiệu cho TV độ phân giải cao, vì chúng có băng thông và tốc độ cao hơn.
- Trong y học và thương mại: Trong các lĩnh vực y học và nghiên cứu, truyền thông quang học chiếm một phần quan trọng trong các phương pháp phẫu thuật không xâm nhập. Trong các ứng dụng này, một phút, ánh sáng chói được sử dụng để làm sáng vùng phẫu thuật bên trong cơ thể, giúp giảm số lượng và kích thước vết mổ. Nó cũng được sử dụng trong kính hiển vi và nghiên cứu y học sinh học.Trong các lĩnh vực y học và nghiên cứu, truyền thông quang học chiếm một phần quan trọng trong các phương pháp phẫu thuật không xâm nhập. Trong các ứng dụng này, một phút, ánh sáng chói được sử dụng để làm sáng vùng phẫu thuật bên trong cơ thể, giúp giảm số lượng và kích thước vết mổ. 
Công nghiệp Oto: Chúng được sử dụng trong chiếu sáng, cả bên trong lẫn bên ngoài của xe vì khả năng bảo tồn không gian và hỗ trợ ánh sáng cao. Ngoài ra, cáp quang có thể truyền tín hiệu giữa các phần khác nhau của xe ở tốc độ cao, điều này làm cho chúng vô giá trong việc sử dụng các ứng dụng an toàn như kiểm soát lực kéo và túi khí.

Kết luận:  Có thể thấy rằng cáp quang không chỉ được sử dụng trong giao tiếp mà còn ứng dụng rất nhiều trong các lĩnh vực khác. Không chỉ chúng ta nên chú ý đầy đủ ý nghĩa của nó, cũng quan trọng hơn, giá trị và tiềm năng công dụng của cáp quang nên được nghiên cứu và phát triển càng đầy đủ càng tốt.

DÂY CÁP QUANG

Cáp quang 4FO Indoor SingleMode
Cáp quang 4FO Indoor SingleMode

Cáp quang 4FO Indoor SingleMode

Giá: LIÊN HỆ
cáp quang multimode OM4 24Fo
cáp quang multimode OM4 24Fo

cáp quang multimode OM4 24Fo

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 8F LS Singlemode
Cáp quang 8F LS Singlemode

Cáp quang 8F LS Singlemode

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 4Fo OM3 COMMSCOPE INDOOR P/N: 760046649
Cáp quang 4Fo OM3 COMMSCOPE INDOOR P/N: 760046649

Cáp quang 4Fo OM3 COMMSCOPE INDOOR P/N: 760046649

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 96Fo Singlemode luồn cống phi kim loại
Cáp quang 96Fo Singlemode luồn cống phi kim loại

Cáp quang 96Fo Singlemode luồn cống phi kim loại

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang dã chiến Singlemode 4Fo, 8Fo, 12Fo
Cáp quang dã chiến Singlemode 4Fo, 8Fo, 12Fo

Cáp quang dã chiến Singlemode 4Fo, 8Fo, 12Fo

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 48FO Multimode OM3 Indoor
Cáp quang 48FO Multimode OM3 Indoor

Cáp quang 48FO Multimode OM3 Indoor

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang treo 24FO phi kim loại (TPKL) POSTEF
Cáp quang treo 24FO phi kim loại (TPKL) POSTEF

Cáp quang treo 24FO phi kim loại (TPKL) POSTEF

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang trong nhà Indoor 4Fo
Cáp quang trong nhà Indoor 4Fo

Cáp quang trong nhà Indoor 4Fo

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang treo bọc kim loại 12Fo, 12 core
Cáp quang treo bọc kim loại 12Fo, 12 core

Cáp quang treo bọc kim loại 12Fo, 12 core

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang treo 8 Fo bọc kim loại
Cáp quang treo 8 Fo bọc kim loại

Cáp quang treo 8 Fo bọc kim loại

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang OPGW chống sét 48 FO
Cáp quang OPGW chống sét 48 FO

Cáp quang OPGW chống sét 48 FO

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang OPGW chống sét 24 FO
Cáp quang OPGW chống sét 24 FO

Cáp quang OPGW chống sét 24 FO

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang OPGW chống sét 12 FO
Cáp quang OPGW chống sét 12 FO

Cáp quang OPGW chống sét 12 FO

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang LS 4Fo Singlemode Outdoor - LT-DJBGEXX/BRN SE4XXX(06T1.80)
Cáp quang LS 4Fo Singlemode Outdoor - LT-DJBGEXX/BRN SE4XXX(06T1.80)

Cáp quang LS 4Fo Singlemode Outdoor - LT-DJBGEXX/BRN SE4XXX(06T1.80)

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 4Fo Single mode AMP Commscope  X-1427449-4
Cáp quang 4Fo Single mode AMP Commscope X-1427449-4

Cáp quang 4Fo Single mode AMP Commscope X-1427449-4

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang ngầm luồn cống 24Fo Vinacap
Cáp quang ngầm luồn cống 24Fo Vinacap

Cáp quang ngầm luồn cống 24Fo Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang luồn cống 24Fo kim loại Vinacap
Cáp quang luồn cống 24Fo kim loại Vinacap

Cáp quang luồn cống 24Fo kim loại Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang luồn cống 12Fo kim loại Vinacap
Cáp quang luồn cống 12Fo kim loại Vinacap

Cáp quang luồn cống 12Fo kim loại Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang luồn cống 8Fo kim loại Vinacap
Cáp quang luồn cống 8Fo kim loại Vinacap

Cáp quang luồn cống 8Fo kim loại Vinacap

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang luồn cống phi kim lọai 4FO Postef
Cáp quang luồn cống phi kim lọai 4FO Postef

Cáp quang luồn cống phi kim lọai 4FO Postef

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang Postef ADSS 24FO khoảng vượt 100
Cáp quang Postef ADSS 24FO khoảng vượt 100

Cáp quang Postef ADSS 24FO khoảng vượt 100

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang ADSS 24Fo KV300
Cáp quang ADSS 24Fo KV300

Cáp quang ADSS 24Fo KV300

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 24Fo Postef
Cáp quang 24Fo Postef

Cáp quang 24Fo Postef

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 12Fo postef
Cáp quang 12Fo postef

Cáp quang 12Fo postef

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 8Fo Postef
Cáp quang 8Fo Postef

Cáp quang 8Fo Postef

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang 4Fo Postef
Cáp quang 4Fo Postef

Cáp quang 4Fo Postef

Giá: LIÊN HỆ
Cáp quang M3 Viettel ADSS 24Fo KV-200
Cáp quang M3 Viettel ADSS 24Fo KV-200

Cáp quang M3 Viettel ADSS 24Fo KV-200

Giá: LIÊN HỆ