DANH MỤC
TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

VIỄN THÔNG GIÁ TỐT ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn cách mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy mạng là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ OM5

  |  

Những lưu ý khi chọn máy hàn cáp quang

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang bao gồm những gì?

  |  

Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý - So sánh

  |  

Các thương hiệu dây cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Switch chia mạng 10G - Cách chọn Switch 10G SFP+ phù hợp

  |  

Phân biệt cáp mạng UTP và STP. Lựa chọn cáp tốt nhất cho mạng 10GBASE-T

  |  

Sự khác nhau giữa Module quang Singlemode và Module quang Multimode

  |  

Cáp xoắn đôi là gì? Những điều cần biết về cáp xoắn đôi

  |  

Cáp quang là gì? So sánh tốc độ truyền tải của cáp quang Singlemode và Multimode

  |  

Dịch vụ thi công kéo cáp quang, sửa chữa sự cố cáp quang

  |  

Điện thoại IP là gì? Tại sao doanh nghiệp nên áp dụng hệ thống tổng đài điện thoại?

  |  

Hướng dẫn chọn mua thanh nguồn PDU tốt nhất cho tủ rack

  |  

Những điều cần lưu ý khi lựa chọn Switch công nghiệp

  |  

Switch công nghiệp là gì? Những ứng dụng của Switch công nghiệp

  |  

Cáp quang Singlemode và những ưu điểm của cáp Singlemode

  |  

Sự khác nhau giữa cáp quang OM3 và OM4

  |  

Cáp quang Multimode OM1? Tất tần tật những thông tin về cáp quang Multimode OM1

  |  

Converter quang công nghiệp là gì? Khi nào nên sử dụng converter quang công nghiệp

  |  

Cáp quang chống sét OPGW là gì? Cấu tạo của cáp quang chống sét

  |  

Cấu tạo và công dụng của bộ treo néo cáp quang

  |  

100G QSFP28 là gì? Lựa chọn module 100G QSFP28 phù hợp với switch

  |  

THI CÔNG HỆ THỐNG MẠNG TẠI HÀ NỘI

  |  

Kiểm tra Fluke là gì? Vì sao nên sử dụng cáp mạng đã kiểm tra Fluke

  |  

Măng xông quang là gì? Ứng dụng của măng xông quang

  |  

ĐẦU NỐI QUANG NHANH (FAST CONNECTOR) LÀ GÌ? CÁCH BẤM ĐẦU NỐI QUANG NHANH.

  |  

Cáp quang Singlemode giá rẻ, chất lượng cao

  |  

Cáp quang AMP COMMSCOPE - Lý do cáp quang AMP COMMSCOPE được ưa chuộng nhất hiện nay?

  |  

Vì sao Module quang Cisco được ưa chuộng đến vậy? Các loại module Cisco phổ biến

  |  

WDM là gì? Tổng quan về công nghệ WDM

  |  

Sự khác nhau giữa SFP, SFP+ và XFP là gì?

  |  

Hướng dẫn cách sử dụng bộ chuyển đổi quang điện đúng cách

  |  

Module cáp đồng SFP+ RJ45 là gì? Module cáp đồng RJ45 được sử dụng như thế nào?

  |  

Cáp quang luồn cống là gì? Ứng dụng quan trọng của cáp quang luồn cống trong thực tế

  |  

Sự khác nhau giữa Hub, Switch và Router

  |  

Tổng quan về Cáp mạng Cat8. Ứng dụng của Cáp mạng Cat8 cho mạng 25G/40GBASE-T

  |  

Công nghệ cấp nguồn điện POE là gì? Những tiêu chuẩn POE thông dụng hiện nay

  |  

CWDM và PSM4 là gì? Cái nào là sự lựa chọn tốt nhất cho mạng Ethernet 100G

  |  

Sự khác biệt giữa đầu nối dây nhảy quang chuẩn UPC và APC

  |  

Dây nhảy mạng CAT6 LS - Dây nhảy mạng LS CAT6 UTP

  |  

Module quang là gì ? Các loại module quang

  |  

Dây nhảy quang singlemode là gì? Ưu điểm và ứng dụng của dây nhảy quang SingleMode

  |  

DÂY NHẢY MẠNG CAT6 COMMSCOPE, ĐẶC ĐIỂM, ĐIỂM GIỐNG VÀ KHÁC NHAU GIỮA DÂY NHẢY MẠNG VÀ DÂY CAP MẠNG

  |  

Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Ứng dụng và phân loại bộ chuyển đổi quang điện.

  |  

Hộp phối quang ODF – Địa chỉ mua bán ODF giá rẻ

  |  

Bộ chuyển đổi quang điện – Địa chỉ mua bộ chuyển đổi quang điện giá rẻ

  |  

CÁP QUANG NGẦM LUỒN CỐNG LÀ GÌ? CÁC LOẠI CÁP QUANG LUỒN CỐNG

  |  

ĐỊA CHỈ BÁN CÁP QUANG UY TÍN, GIÁ RẺ? MUA CÁP QUANG Ở ĐÂU?

  |  

Cáp quang om4 và ứng dụng cáp quang om4

  |  

Dây nhảy mạng cat6 Commscope? Địa chỉ mua Dây nhảy CAT6 commscope giá rẻ?

  |  

Converter quang 2 sợi là gì. Bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi quang tốc độ 10/100 và 10/100/1000

  |  

KHÁC NHAU GIỮA DÂY NHẢY CHUẨN UPC VÀ APC.

  |  

Đầu bấm nhanh cáp quang fast connector là gì. Hướng dẫn bấm fast connector

  |  

Cáp quang treo là gì? ứng dụng cáp quang treo

  |  

Patch panel là gì ? Ứng dụng và các loại patch panel?

  |  

Cáp điện thoại là gì? Một số loại cáp thoại chính

  |  

Cách bấm ổ cắm mạng âm tường, nhân mạng Commscope

  |  

cáp quang bọc kim loại, cáp quang chống chuột là gì

  |  

Bảng báo giá ống nhựa gân xoắn HDPE THC mới nhất

  |  

Hạt mạng cat6 commscope là gì? Cấu tạo của hạt mạng . Hạt mạng có những loại nào?

  |  

Cáp mạng CAT6 commscope là gì ? Những loại cáp mạng hiện nay.

  |  

Phân biệt bộ kéo dài khuếch đại HDMI qua dây mạng và HDMI qua mạng LAN

  |  

Tiêu chuẩn chỉ số suy hao mối hàn cáp quang

  |  

Máy đo cáp quang OTDR là gì và cách sử dụng máy đo OTDR

  |  

Cáp quang multmode là gì? Khái niệm, phân loại, ứng dụng của cáp quang Multimode

  |  

Chọn bộ kéo dài HDMI sử dụng cho màn hình LED?. Kéo dài HDMI quang là gì?

  |  

Dây nhảy quang Multimode là gì. Ứng dụng dây nhảy quang Multimode

  |  

Cáp mạng cat5e FTP , Cat6 SFTP chống nhiễu là gì? Địa mua cáp mạng chống nhiễu

  |  

Hạt mạng 3 mảnh cat6 là gì

  |  

Cách bấm patch panel cat6 commscope

  |  

Hướng dẫn bấm dây mạng cat5e, cat6 sao cho nhanh và chính xác

  |  

Giải pháp kéo dài HDMI quang cáp mạng lan hoặc cáp quang

  |  

HDMI qua cáp mạng LAN – Cách kéo dài HDMI với Cat 5e, cat6

  |  

Tại sao chọn cáp quang cho cáp đồng?

  |  

Khác nhau công nghệ AON Và GPON

  |  

BỘ CHUYỂN ĐỔI VIDEO SANG QUANG BNC LÀ GÌ? Cách sử dụng BỘ CHUYỂN ĐỔI VIDEO SANG QUANG

  |  

Sự khác nhau giữa hộp phối quang ODF trong nhà và ngoài trời

  |  

Đặc điểm dây cáp mạng LS cat5e và cat6

  |  

cap quang luồn cống phi kim loại là gì?

  |  

Cáp quang indoor là gì? CÁP QUANG 4 CORE TRONG NHÀ LÀ GÌ?

  |  

CÁP QUANG 4FO MULTIMODE GYXTW LÀ GÌ?

  |  

Thanh nguồn PDU tủ rack là gì

  |  

Cáp quang có ưu điểm nhuoc điểm gì? phụ kiện quang cơ bản

  |  

Adapter quang là gì? Các loại đầu adapter quang

  |  

Hạt mạng Cat5, Hạt mạng Cat6 khác nhau như thế nào?

  |  

Thanh quản lý cáp ngang là gì

  |  

Bút soi quang là gì? Cách sử dụng bút soi quang

  |  

BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN LÀ GÌ? NGUYÊN LÝ SỬ DỤNG BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN, BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN, NGUYÊN LÝ HOẠT ĐỘNG CỦA MEDIA CONVERTER

  |  

LƯU Ý KHI MUA CONVERTER QUANG BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN, CÁCH CHỌN BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN PHÙ HỢP VỚI MỤC ĐÍCH SỬ DỤNG

  |  

THANH ĐẤU NGUỒN PDU CÓ ATOMAT LÀ GÌ

  |  

PATCH PANEL 24 CỔNG, 48 CỔNG LÀ GÌ– KIẾN THỨC TỔNG HỢP VỀ THANH ĐẤU MẠNG PACHPANEL

  |  

DÂY NHẢY CÁP MẠNG CAT6A COMMSCOPE LÀ GÌ? ĐỊA CHỈ MUA DÂY NHẢY CAT6A GIÁ RẺ

  |  

TỦ MẠNG, TỦ RACK LÀ GÌ?, NHỮNG đặc điểm VỀ TỦ MẠNG, TỦ RACK.

  |  

TÌM HIỂU SẢN PHẨM BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN G-NET

  |  

TÌM HIỂU SẢN PHẨM BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN WINTOP

  |  

TÌM HIỂU SẢN PHẨM BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN BTON

  |  

TÌM HIỂU SẢN PHẨM BỘ CHUYỂN ĐỔI QUANG ĐIỆN GNETCOM

  |  

TÌM HIỂU SẢN PHẨM CÁP QUANG VINACAP

  |  

Các mã máy test mạng LAN hãng Noyafa, Lý do sử dụng máy test mạng lan noyafa

  |  

Tìm hiểu về các loại dây nguồn sử dụng cho UPS, server, switch

  |  

TỦ MẠNG RACK 6U 9U 10U 12U 22U 27U 32U 36U 42U 48U LÀ GÌ?

  |  

Dây nhảy mạng cat5e Commscope? Địa chỉ mua Dây nhảy CAT5e commscope giá rẻ?

  |  

ODF 144FO LÀ GÌ

  |  

Nhân mạng âm tường cat5e cat6 AMP Commscope? Địa chỉ mua Nhân mạng âm tường cat5e cat6 AMP Commscope

  |  

Máy hàn cáp quang skycom là gì? Địa chỉ mua máy hàn cáp quang giá rẻ

  |  

NHÌN ĐÈN TÍN HIỆU CHUẨN ĐOÁN BỆNH CỦA CONVERTER QUANG

  |  

TÌM HIỂU VỀ BỘ CHIA TÁCH QUANG PLC SPLITTER?

  |

BỘ THU PHÁT SÓNG WIFI( WIFI ACCESS POINT)

WIFI ACCESS POINT

wifi-tplink-c50

Access point là gì?

  • Access point (AP) là một thiết bị tạo ra một mạng không dây cục bộ, hoặc WLAN, thường trong một văn phòng hoặc tòa nhà lớn. Một điểm truy cập access point là một trạm truyền và nhận dữ liệu. Có thể gọi chúng là bộ thu phát wifi.
 
  • Do có cấu hình giống nên chức năng chuyển đổi từ mạng dây sang mạng không dây của Access Point Wifi tương đồng với Switch. Nguyên lý hoạt động của Access Point theo cơ chế cầu nối. Những cầu nối sẽ kết nối 2 hay nhiều đoạn mạng có dây để tạo thành một kết nối không dây.
 
  • Access Point hoạt động theo cơ chế lặp (repeater mode). AP sẽ cung cấp một đường truyền kết nối không dây vào mạng có dây, không giống như kết nối bình thường. Một AP có thể hoạt động như là một root AP và AP còn lại hoạt động như một Repeater không dây. Trong chế độ lặp này AP kết nối với các Client như một AP.

Chức năng của Wifi access point

  • Bảo vệ tường lửa và mật khẩu, nên đảm bảo cho việc kết nối luôn an toàn từ bên ngoài mạng.
  • Chuyển đổi từ mạng có dây sang mạng không dây và phát wifi cho các thiết bị khác sử dụng.
  • Kết nối tất cả các thiết bị có hỗ trợ kết nối không dây với mạng cục bộ sử dụng dây nhưng không cấp địa chỉ IP.
  • Phủ sóng WiFi cả 2 dải tần 2.4Ghz và 5Ghz nên thích hợp cho những địa điểm có mật độ người dùng cao.
     

Ứng dụng của Wifi Access Point

Access Point thường được dùng tại môi trường công sở, nhà hàng, tiệc cưới hay các tòa nhà lớn nhằm tạo ra không gian sử dụng mạng rộng rãi mà không làm suy giảm tốc độ của mạng.
Liên kết các máy tính tại nơi làm việc, từ đó sẽ giúp việc kiểm soát và truyền tải dữ liệu trở nên đơn giản hơn.
Được lắp linh hoạt vì cấu tạo đơn giản, dễ sử dụng nên việc lắp đặt tại các vị trí như trên tường hoặc trần nhà đều rất thuận tiện.
Bên cạnh đó, Access point còn sở hữu khả năng chuyển đổi mạng có dây thành mạng không dây mà vẫn đảm bảo tính bảo mật, giúp các thiết bị điện tử có thể dễ dàng kết nối được với mạng, đồng thời giúp bạn có thể yên tâm khi sử dụng wifi.

 Nguyên lý hoạt động của Access Point:

Access Point hoạt động theo hai chế độ là chế độ cầu nối (bridge mode) và chế độ lặp (repeater mode) tùy vào model của thiết bị :

Chế độ cầu nối: Chỉ có một số thiết bị access point có hỗ trợ chế độ bridge mode. Chế độ này đóng vai trò như kênh trung gian tiếp nhận và truyền tải tín hiệu. Cầu nối này giúp hợp nhất 2 hoặc nhiều đoạn mạng lại với nhau dưới dạng kết nối không dây (wireless), nhờ vậy mà không gian tín hiệu Internet được mở rộng ra.
Chế độ lặp: Ở chế độ repeater mode, thiết bị access point sẽ giúp cung cấp một đường truyền kết nối không dây tồn tại song song với mạng có dây.

Các hãng Wifi access point thông dụng hiện nay bao gồm: Wifi Unifi( Unifi AP-AC-HD,Unifi AP-AC-LITE, AP-AC-PRO) , Wifi TP Link (AC 1200 mbps, C7 AC 1750...), MERCURY MWB201, Grandstream( GWN 7615, FXS HT 814),...Hỗ trợ 2 băng tần đồng thời 2,4  450Mbps Ghz và 5Ghz 867Mbps, 10/100/1000Mbps.

 Kết luận: Để giúp cho hệ thống doanh nghiệp có được hệ thống mạng không dây hoạt động mượt mà thì việc trang bị Access Point (điểm truy cập không dây) là một điều không thể thiếu. Viễn Thông Giá Tốt giúp bạn tìm hiểu Access Point là gì? Cùng với những tính năng và lợi ích của nó mang lại với người dùng hiện nay nó được sử dụng hầu hết trong các nhà hàng, doanh nghiệp trung và nhỏ. 

Viễn thông giá tốt cung cấp các loại WIFI ACCESPOINT, Wifi Unifi, TP Link, Grandstream...  Thông tin, giá cả hợp lý. Hãy đến với Viễn Thông Giá Tốt để được hỗ trợ tư vấn mua hàng tốt nhất. Mọi thắc mắc xin liên hệ Hotline 096.350.8809. để được giải đáp.
 

WIFI ACCESS POINT

Wifi Mercury MWB505 - Bộ thu phát không dây ngoài trời 5Km cho camera IP
Wifi Mercury MWB505 - Bộ thu phát không dây ngoài trời 5Km cho camera IP

Wifi Mercury MWB505 - Bộ thu phát không dây ngoài trời 5Km cho camera IP

Giá: LIÊN HỆ
Bộ thu phát WIFI không dây Mercury MWB201 2.4G dùng trong thang máy
Bộ thu phát WIFI không dây Mercury MWB201 2.4G dùng trong thang máy

Bộ thu phát WIFI không dây Mercury MWB201 2.4G dùng trong thang máy

Giá: LIÊN HỆ
Adapter Nguồn POE 48V chuyên dùng cho Wifi Grandstream
Adapter Nguồn POE 48V chuyên dùng cho Wifi Grandstream

Adapter Nguồn POE 48V chuyên dùng cho Wifi Grandstream

Giá: LIÊN HỆ
Thiết bị Wifi Grandstream Accesspoint GWN 7660
Thiết bị Wifi Grandstream Accesspoint GWN 7660

Thiết bị Wifi Grandstream Accesspoint GWN 7660

Giá: LIÊN HỆ
Bộ thu phát Wifi không dây Mercury B2
Bộ thu phát Wifi không dây Mercury B2

Bộ thu phát Wifi không dây Mercury B2

Giá: LIÊN HỆ
Bộ chuyển đổi Internet qua đường dây điện TPLINK TL-PA4010 KIT
Bộ chuyển đổi Internet qua đường dây điện TPLINK TL-PA4010 KIT

Bộ chuyển đổi Internet qua đường dây điện TPLINK TL-PA4010 KIT

Giá: LIÊN HỆ
Bộ thu phát wifi không dây TP LINK CPE610
Bộ thu phát wifi không dây TP LINK CPE610

Bộ thu phát wifi không dây TP LINK CPE610

Giá: LIÊN HỆ
Wifi TP-Link Archer C50 Wireless AC1200Mbps
Wifi TP-Link Archer C50 Wireless AC1200Mbps

Wifi TP-Link Archer C50 Wireless AC1200Mbps

Giá: LIÊN HỆ
Ubiquiti Unifi AC Mesh Pro (UAP-AC-M-PRO)
Ubiquiti Unifi AC Mesh Pro (UAP-AC-M-PRO)

Ubiquiti Unifi AC Mesh Pro (UAP-AC-M-PRO)

Giá: LIÊN HỆ
 Thiết bị mạng Wifi Access Point Grandstream GWN 7615
Thiết bị mạng Wifi Access Point Grandstream GWN 7615

Thiết bị mạng Wifi Access Point Grandstream GWN 7615

3,150,000₫ 3,350,000₫
Thiết bị Gateway grandstream 2 cổng FXS HT814
Thiết bị Gateway grandstream 2 cổng FXS HT814

Thiết bị Gateway grandstream 2 cổng FXS HT814

Giá: LIÊN HỆ
Thiết bị Gateway grandstream 2 cổng FXS HT812
Thiết bị Gateway grandstream 2 cổng FXS HT812

Thiết bị Gateway grandstream 2 cổng FXS HT812

Giá: LIÊN HỆ
Thiết bị Wiffi Access Point Grandstream GWN7600LR
Thiết bị Wiffi Access Point Grandstream GWN7600LR

Thiết bị Wiffi Access Point Grandstream GWN7600LR

Giá: LIÊN HỆ
Thiết bị Wifi Access Point Grandstream GWN7605
Thiết bị Wifi Access Point Grandstream GWN7605

Thiết bị Wifi Access Point Grandstream GWN7605

Giá: LIÊN HỆ
Thiết bị Wifi Access Point Grandstream GWN7602 chính hãng
Thiết bị Wifi Access Point Grandstream GWN7602 chính hãng

Thiết bị Wifi Access Point Grandstream GWN7602 chính hãng

Giá: LIÊN HỆ
Bộ thu phát sóng Wifi Tp-Link EAP225
Bộ thu phát sóng Wifi Tp-Link EAP225

Bộ thu phát sóng Wifi Tp-Link EAP225

Giá: LIÊN HỆ
Bộ phát Wifi TP-Link Archer C7 AC1750
Bộ phát Wifi TP-Link Archer C7 AC1750

Bộ phát Wifi TP-Link Archer C7 AC1750

Giá: LIÊN HỆ
Wifi Cambium cnpilot E410
Wifi Cambium cnpilot E410

Wifi Cambium cnpilot E410

Giá: LIÊN HỆ
Controller UniFi Cloud Key
Controller UniFi Cloud Key

Controller UniFi Cloud Key

Giá: LIÊN HỆ
Wifi Unifi AP- AC- HD
Wifi Unifi AP- AC- HD

Wifi Unifi AP- AC- HD

Giá: LIÊN HỆ
Bộ thu phát Wifi Mercury MWB 505
Bộ thu phát Wifi Mercury MWB 505

Bộ thu phát Wifi Mercury MWB 505

Giá: LIÊN HỆ
Bộ thu phát Wifi Mercury MWB 201
Bộ thu phát Wifi Mercury MWB 201

Bộ thu phát Wifi Mercury MWB 201

Giá: LIÊN HỆ
Router Wi-Fi 4G LTE tốc độ 300Mbps TP-Link TL-MR6400
Router Wi-Fi 4G LTE tốc độ 300Mbps TP-Link TL-MR6400

Router Wi-Fi 4G LTE tốc độ 300Mbps TP-Link TL-MR6400

2,350,000₫ 0₫
Bộ định tuyến không dây 4G LTE băng tần kép AC1200 Totolink LR1200
Bộ định tuyến không dây 4G LTE băng tần kép AC1200 Totolink LR1200

Bộ định tuyến không dây 4G LTE băng tần kép AC1200 Totolink LR1200

1,880,000₫ 0₫
Wifi UBIQUITI UniFi AP AC Lite
Wifi UBIQUITI UniFi AP AC Lite

Wifi UBIQUITI UniFi AP AC Lite

2,120,000₫ 0₫
Bộ phát sóng không dây Unifi AP AC PRO
Bộ phát sóng không dây Unifi AP AC PRO

Bộ phát sóng không dây Unifi AP AC PRO

3,799,000₫ 0₫